MSB Chương trình Lãnh đạo trẻ Maritime Bank 2015 - MSB Young Leader 2015 [10.03.2015]

^ Vâng ạ, em đọc cũng thấy nhiều a chị pass mấy vòng cuối mà cuối cùng vẫn ko có email gì :) Tuy nhiên năm 2014 có vẻ chương trình đã rút kinh nghiệm và làm tốt hơn, em thấy các bạn em không gạp lại trường hợp như 2012. Em phải công nhận là cảm tình phần nhiều đến từ các anh chị bên HR, chỉ là 1 email, thêm vài 3 câu chữ trong email đó, nhưng có ngân hàng mình sẽ không ưa, lại có ngân hàng mình sẽ quý (dù tạch =)) ).

Môi trường của MSB thì em cũng có nghe nhắc qua, hihi, đúng là "Khắc nghiệt" thật, :) tuy nhiên YL thì có khác 1 chút, tuy nhiên em ko rõ đãi ngộ tăng thì chỉ tiêu có tăng lên theo cấp số như vậy ko...

có anh chị nào từng ứng tuyển ở MSB thời gian gần đây ko thì xác nhận giúp em với, liệu bâyh có còn vụ " cho leo cây" không ạ? Em ko có ý kiến chê MSB gì đâu, em biết các anh chị cũng bận mà, chỉ là nếu biết trước thì lỡ em có gặp phải cũng đỡ lo ạ.:)

Chào các anh chị ạ, em cũng đã từng là 1 ứng viên của MSB và rất ấn tượng với các anh chị HR của MSB nên xin được góp đôi lời cho topic ạ.

Theo em biết thì từ khoảng 2 năm trước, bộ phận nhân sự của MSB đã tách ra làm một doanh nghiệp riêng chuyên về dịch vụ nhân sự là MTalent (thế nên giờ mà vào mục Tuyển dụng trên website của MSB nó sẽ nhảy ra trang của MTalent đó). Từ khi có công ty riêng này thì các nghiệp vụ HR của MSB dường như trở nên chuyên nghiệp hơn hẳn (so với những gì em được đọc trước đó). Em đã từng đi phỏng vấn ở đây, và thú thật là em đã fail ^^, nhưng cái cách làm việc và cách đối xử với ứng viên của chị CV tuyển dụng mà em gặp thì em cứ nhớ mãi. Lúc đấy em vừa ra trường nên sợ phỏng vấn lắm, MSB lại là nơi đầu tiên em đi phỏng vấn, thành ra nhận mail phỏng vấn xong còn phải hỏi đi hỏi lại mấy lần (giờ nghĩ lại hồi đấy mấy câu hỏi của em ngố khó tả ^^) nhưng mà may được chị CV tuyển dụng đấy tận tình trả lời hướng dẫn cho hết, trước khi vào phỏng vấn còn động viên nữa ^^ Thật tiếc là đến khi phỏng vấn thì không qua được các thử thách của anh trưởng bộ phận chuyên môn T _ T Nhưng cũng nhờ có chị CVTD nên dù fail em cũng không thấy buồn (cho lắm ^^) Sau này kể cả đã phỏng vấn ở mấy nơi khác và đã trúng tuyển nhưng em vẫn chưa gặp được bộ phận HR nào tạo cho em được cảm giác như thế.

Thành ra khi đọc được reply trên thì em rất muốn được chia sẻ những kinh nghiệm này của em về HR của MSB. Coi như để trả ơn chị CVTD kia đã nhiệt tình với em ^^.

Nhân tiện em xin bàn luôn về vấn đề đãi ngộ thấp áp lực cao. Việc đó thì em cũng có nghe nói, nhưng em thấy thời buổi này rất nhiều ngân hàng đều thế cả T T. Như em thì cũng phải tự nhủ là, thôi thì mình mới ra trường không lâu, chưa có giá trị gì để người ta phải trả lương cao cho mình. Nhưng nếu đã thế thì mình hãy kỳ vọng vào những cái khác mà doanh nghiệp có thể đưa lại cho mình bên cạnh tiền lương, chẳng hạn như môi trường hay đào tạo hay thăng tiến, v.v… Mà đã gọi là chương trình “lãnh đạo trẻ” thì hẳn là các hạng mục đó sẽ phải được chú trọng rồi? (nếu không thì tuyển thường cho rồi, mắc gì bày ra cả cái chương trình mới cho nhọc ạ ^^)

@tulip tattoo cần chia sẻ kinh nghiệm gì cứ đặt câu hỏi nhé :)
Dạ chào Anh,

Cho em hỏi trong file word đơn ứng tuyển tải từ website M-Talent, em không thể chèn ảnh vào và cũng không thể thêm dòng ở các mục dưới. Ví dụ như thành tích đạt được, chỉ có 3 dòng thôi, em muốn thêm 4 dòng nữa thì làm sao ạ?

Cảm ơn Anh và mọi người ạ

-hihi, phần này bị nhầm nên edit lại-

Mình cũng mới xem qua mẫu đơn, chưa thử điền nên cũng ko biết :)) hóng anh @hunglv vào trả lời giúp bạn :D

@hunglv Anh ơi em hỏi 1 chút ak. Chương trình này thì có tuyển cả YL để làm back ko anh? Nếu làm back chác thời gian thăng tiến sẽ lâu hơn khối front anh nhỉ :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên