MSB Chương trình “Giám đốc Trung tâm Khách hàng Cá nhân tương lai” & "Lãnh đạo trẻ" tại Maritime Bank

• Bắt đầu Bắt đầu hungviet
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Mình vừa nhận đc email của bên MSB rồi các bạn nhé.

Nhưng mà là email spam dịch vụ =))))))) Goodmorning =)

Hôm mùng 1 và 2/5 máy mình cũng có hiện cuộc gọi nhỡ từ số này, nhưng mà toàn vào tầm 4, 5h sáng thôi :-s nên mình cũng chẳng gọi lại nữa vì nghĩ là số vớ vẩn.

T cũng đc gọi hôm đó, nghĩ là ai miền nam gọi nhầm nên k gọi lại :))

Tớ thấy MSB làm thế này là đúng mà, k biết có bao nhiêu mail đc gửi, nhưng có hàng trăm mail đc gửi liên tục trong 1 thời gian ngắn thì k fai server của MSB mà là Server của Google, Yahoo, Hotmail, ... có thể nó tự nhận đấy là thư rác (xuất phát từ 1 IP, gửi cùng lúc đến nhiều ng nhận trong 1 khoảng thời gian ngắn) lúc đấy anh em cũng sẽ k nhận đc mail vào inbox luôn :-<

Làm gì có chuyện 1 IP hả bạn !. Sử dụng webmail server với các cổng SMTP sạch thì IP thay đổi mà, vài trăm mail là con số quá nhỏ , bình thường mình gửi khoảng vài ngàn mail / giờ ( inbox 99% ).
Ngân hàng lớn thì tất nhiên phải xây dựng cho mình 1 hệ thống gửi mail với các yếu tố trên rồi :D

không biết tình hình thế nào nữa nhỉ, mình cũng hồi hộp chờ đợi và cả ngày check mail cũng hok thấy có gì là sao. Có anh em nào đc hồi âm thì thông báo cho anh em với nhé. Hồi hộp thật đấy :((

Mình đang tự hỏi có bao nh bạn ứng tuyển vào MSB mà k truy cập UB hàng ngày thì làm sao biết đc Ngân hàng đang bị lỗi k gửi mail đc.
Nếu mình k vào UB cập nhập tin tức thì chắc mình nghĩ mình bị trượt và không được thông báo.

Mình lại nhận đc email của msb rồi. Lại quảng cáo =))) có vẻ k phải do hệ thống gửi email lỗi mà do chưa xong ds.

Mng đợi đi. Sao đâu mà. Đông quá càng vui.

Back
Bên trên