Chưa xin được việc, chết mất thôi!!! Bạn thì sao?

Có lẽ thần may mắn chưa mỉm cười với mình, t cũng đã thi tuyển vào 1 số nơi, nhưng cứ đến vòng pv là tạch, chỗ thấy tự tin lắm là đỗ thì cũng vẫn tạch vì người ta chỉ tuyển người trung bình, không tuyển người giỏi. bây giờ t vừa pv vietinbank xong đc mấy hôm, pv cũng tốt, để xem lần này mình có hết thấy nghiệp không, chúc mọi người may mắn

Ngày hôm qua mình mới bắt đầu nộp hồ sơ cho Ngân hàng thôi mà cũng đã mong ngóng điện thoại của nhà tuyển dụng rồi.
Nhưng chúng mình đừng nản quá nhé!

Đọc những than thở của các bạn trên facebook nhiều khi thấy nản, các bạn không còn gì để viết hay sao mà cứ suốt ngày kêu như vạc ấy...chốc chốc lại than vãn...8-x mật độ ngày càng dày đặc luôn :(
Sao thấy có mình trong này ta ơi?

Đọc xong thấy đúng quá, cách đây tầm 1 tuần mình còn đang chán nản bố mẹ giục cuống quýt, bạn bè thấy mấy đứa tự lực mà cũng đi làm rồi :( hoang mang. Trong khi mình dửng dửng chả nộp CV bảo sao không có cơ hội, lo lắng, mệt mỏi... nhưng một anh bạn mình bảo rằng tranh thủ thời gian mà chơi, khi con người ta tư tưởng thoải mái làm gì cũng tốt hết. Cố lên nào :)

cứ bình tĩnh đi t đây đi xin việc đợi đã quá bán năm rùi mà vẫn chưa tăm hơi j đây

Với mình hiện tại, đã về quê, trả phòng trên HÀ Nội rồi, ngồi nhà nộp qua mail, mở sách lại ôn, khi nào được gọi thì lại bắt xe lên. Bố mẹ mình nhìn thấy bảo:"Từ từ đã con, cứ chơi đi, coi như đang nghỉ hè, xả stress, ko việc gì phải vội cả". Haiz. Thế nên mình vẫn ko hiểu cái tại sao lại có từ "chết mất thôi" ở đây? Đến nỗi thế cơ à?

hihi nhiều người cùng tâm trạng quá nhỉ. Mình là người vừa mới nghỉ việc bên ngân hàng nè, mình nghỉ từ tháng 3 cơ tính đến thời điểm hiện tại thì mình thất nghiệp hơn 4 tháng trời rồi, mình có kinh nghiệm làm việc bên ngận hàng đó nhưng không hiểu sao đến giờ vẫn chưa xin được việc. Rất nản chí nhưng phải cố gắng thôi các bạn ạ hãy chờ cơ hội và may mắn sẽ mĩm cười với chúng ta. Hy vọng tất cả anh/chi/em thất nghiệp chúng ta sớm tìm được việc làm hihi...

em sang năm mới ra trường nhưng cứ xác định trước là 1 năm thất nghiệp cho đỡ căng thẳng 8-|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,510
Thành viên mới nhất
brmcmerch
Back
Bên trên