[Chú ý] Số liệu và cách để làm đề tài thực tập!

các anh chị ơi, cho e hỏi là FTP là mua bán vốn nội bộ vậy có giống với điều chuyển vốn nội bộ không ah? bên NH e có quy trình điều chuyển vốn nội bộ và cả múa bán vốn nội bộ nên e băn khoăn không biết 2 cái là 1 hay khác nhau, khác thế nào ah?

theo em đọc cụ thể thì mua bán vốn nội bộ chỉ cóa bút toán thu chi lãi thông qua tài khoản điều chuyển vốn nội bộ. còn điều chuyển vốn nội bộ lại chuyển vốn từ Hội sở về Chi nhánh thông qua các kênh thanh toán (chủ yếu qua NHNN) và không có thu chi lãi gì cả. nhưng vẫn chưa thật sự hiểu lắm về cả 2 vấn đề này. a chị giải thích giùm e với, e cám ơn nhiều ah:D

Anh ơi cho em hỏi, em viết về đề tài TTKDTM, nhưng khi em xin các anh chị trong NH về mấy cái bảng hay thông tin về các hình thức TTKDTM mà các anh chị ấy cứ bảo em là ko có những bảng như thế, chỉ cho em Bảng cân đối năm 2012 thì em phải lấy số liệu từ bảng đó như thế nào ạ?

Anh ơi cho em hỏi, em viết về đề tài TTKDTM, nhưng khi em xin các anh chị trong NH về mấy cái bảng hay thông tin về các hình thức TTKDTM mà các anh chị ấy cứ bảo em là ko có những bảng như thế, chỉ cho em Bảng cân đối năm 2012 thì em phải lấy số liệu từ bảng đó như thế nào ạ?

Em viết tắt cái từ đó, anh dịch muốn chết luôn mà ra là kinh doanh tiền mặt, TT là thanh toán hả?

Đang nhức đầu mà gặp em hà hà

Em viết tắt cái từ đó, anh dịch muốn chết luôn mà ra là kinh doanh tiền mặt, TT là thanh toán hả?

Đang nhức đầu mà gặp em hà hà

TT thì em nghĩ là "thực trạng", còn KDTM chắc ko phải "kinh doanh tiền mặt" đâu anh, tại vì mấy cái đó làm sao ngân hàng có số liệu mà cung cấp, em này hỏi hại não quá. :))

hiuhiu, e xin lỗi vì viết tắt, nhưng ý của em là Thanh toán không dùng tiền mặt ạ, a có thể chỉ bảo giúp e ko ạ :)

hiuhiu, e xin lỗi vì viết tắt, nhưng ý của em là Thanh toán không dùng tiền mặt ạ, a có thể chỉ bảo giúp e ko ạ :)

Cái đó trên ub cũng nhiều mà em....nhưng thật ra đề tài đó chua lắm...

Người dân chủ yếu là sử dụng Ủy nhiệm chi, chuyển khoản trên ATM...hết...kakakaka

e search trên ub có kq nào đâu a. làm rồi mới thấy e chọn đề tài dở hơi quá ạ :(.

Đúng rồi, lúc học thì thấy Ủy nhiệm chi Ủy nhiệm thu...này nọ nhiều...chứ ra thực tế rất ít.

Được thì em đổi đề tài đi.

Vì anh đã từng hướng dẫn đề tài này rồi, số liệu thì ít, mà nói thì chẳng biết nói cái gì....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên