MB [Chú ý] MB thông báo danh sách TRÚNG TUYỂN Đợt I/2013

Gì mà KHDn khu vực HN đỗ 91 người. Dùng sao cho hết đây:)). Mình quen mấy người MB đỗ đợt tháng 5 năm trước và h đều nghỉ cả vì áp lực chỉ tiêu quá cao. MB chắc chắn đang lựa chọn những người tốt nhất nhưng mà k nghĩ lại tạo cơ hội cho nhiều người thế này để rồi làm họ thất vọng.

1. Bạn phải làm đơn xin nghỉ vơi bank cũ, theo quy định là phải trước 30 ngày cái ngày mình đề nghị chấm dứt HĐ, còn sau 45 ngày kể từ ngày bạn đã nộp đơn mà ngân hàng cũ k giải quyết cho bạn thì đương nhiên bạn có quyền đơn phương chấm dứt HĐ sang chỗ làm mới và NH cũ vẫn phải làm các thủ tục hoàn tất việc chấm dứt cho bạn. Còn về việc bao lâu NH cũ sẽ giải quyết thủ tục sau ngày bạn nộp đơn, cái này tùy thuộc vào ng quản lý của bạn, HR của Chi nhánh và HO, cũng như các thủ tục bạn phải hoàn tất như: tất toán thấu chi (nếu có), thanh toán các khoản tài chính, bồi hoàn đào tạo, đồng phục, thẻ BH y tế, bàn giao công việc......
2. Khi đến chỗ làm mới bạn chỉ cần nói số sổ BHXH, mã số thuế thu nhập cá nhân là được, còn số sổ BHXH bạn phải xin bên phòng Nhân sự nơi cất sổ của bạn (CHi nhánh, hoặc HO)>

Mình nhớ là 3o ngày nộp đơn xin nghỉ đối với hợp đồng lao động có thời hạn và 45 ngày đv HDLD không thời hạn bạn có quyền đơn phương chấm dứt HDLD chứ nhỉ????? Bạn có nhầm không???????????????????
Hay là luật LĐ mới quy định khác, nó có hiệu lực từ ngày nào nhể?

chắc là thế vì mình cũng k nhớ chuẩn lắm. mà đã nộp đơn rồi thì khoảng 2 tuần là sẽ xong thủ tục thôi, trừ khi để lại nhiều.....quá. hi hi

Mình vừa đọc lại Luật lao động mới nhất rồi, nếu HĐ có thời hạn thì 30 ngày còn vô thời hạn là 45 ngày nha các bạn.
Bây giờ phải lo vụ nộp chi phí đào tạo mệt mỏi thiệt.haizz

Mình vừa đọc lại Luật lao động mới nhất rồi, nếu HĐ có thời hạn thì 30 ngày còn vô thời hạn là 45 ngày nha các bạn.
Bây giờ phải lo vụ nộp chi phí đào tạo mệt mỏi thiệt.haizz

Trừ khi có cam kết bồi thường không thì bạn cứ đủ ngày(30 or 45) thì không phải đóng bất cứ 1 khoản j cả :).
Nhưng khó nhỉ, MB bắt tập trung ngay mà, có hoãn được k?

Xuân mai không có danh sách à các bác ? Có bác nào ở Xuân mai mà đỗ rồi không? điểm danh đi xem nào?

Trừ khi có cam kết bồi thường không thì bạn cứ đủ ngày(30 or 45) thì không phải đóng bất cứ 1 khoản j cả :).
Nhưng khó nhỉ, MB bắt tập trung ngay mà, có hoãn được k?
Lúc trước ký HĐ học việc mà giờ chưa đủ thời gian cống hiến nên đành phải đền chi phí đào tạo nè.
Mình cứ nộp đơn thôi bạn ơi, một mặt vẫn bàn giao bên này, nhưng chủ yếu là tập trung thử việc bên kia, làm tín dụng mà, đâu gò bó ngồi 1 chỗ đâu.

Lúc trước ký HĐ học việc mà giờ chưa đủ thời gian cống hiến nên đành phải đền chi phí đào tạo nè.
Mình cứ nộp đơn thôi bạn ơi, một mặt vẫn bàn giao bên này, nhưng chủ yếu là tập trung thử việc bên kia, làm tín dụng mà, đâu gò bó ngồi 1 chỗ đâu.

NH có giữ cái gì của bạn không? Bảo hiểm chắc chưa có mà có cũng k đáng kể nhỉ, Nếu k nắm chuôi đc bạn bàn giao xong đi thôi đền bù gì, hehe :p

Chi phí đào tạo 7,5 trđ lun, tiếc dã man.hehe.
Bảo hiểm đóng được cũng 2 năm rồi. Vậy nên mình mới hỏi cái vụ xin số sổ BHXH thôi đó, qua kia khai báo đóng tiếp, không cần lấy sổ chính luôn.hehe;))

- - - Updated - - -

Bảo hiểm đóng được cũng 2 năm rồi. Vậy nên mình mới hỏi cái vụ xin số sổ BHXH thôi đó, qua kia khai báo đóng tiếp, không cần lấy sổ chính luôn.hehe;))

- - - Updated - - -

Thế á, mình tưởng cuối cùng vẫn phải có sổ, k thì sao xác nhận được bạn đã từng đóng 2 năm trước? Mệt mỏi nhỉ, mình chắc phải đền bù gấp nhìu nhìu số đó, nhìu quá khéo bỏ luôn sổ, thế liệu có đc k?????????

Mình nghe nói chỉ cần khai báo số sổ thì qua đơn vị mới có thể tiếp tục đóng được, vì bữa nay CNTT hiện đại mà lưu trên hệ thống BHXH hết, cơ bản là làm cách nào để nhân sự cho số này nè.

Mình nghe nói chỉ cần khai báo số sổ thì qua đơn vị mới có thể tiếp tục đóng được, vì bữa nay CNTT hiện đại mà lưu trên hệ thống BHXH hết, cơ bản là làm cách nào để nhân sự cho số này nè.
He, thế thì nhơ người của BHXH là hỏi được nhỉ. Số thì mình cũng có thể xin được (Có chơi với nhân sự :p hoặc hỏi ng BHXH) nhưng sợ cuối cùng NH vẫn k chịu trả sổ mình.Mình định làm quyển mới rồi nếu đòi đc quyển cũ thì gộp, k thì chịu mất trắng. Nh mình ghê lắm, dễ vào khó ra :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên