MB [Chú ý] MB thông báo danh sách TRÚNG TUYỂN Đợt I/2013

Mình vừa hỏi bạn mình (bạn của 1 bạn làm phòng nhân sự MB) thì:

[10:19:20 AM] MT: ùa
[10:19:22 AM] MT: thế nào
[10:19:25 AM] MT: nó đỗ hay trượt
[10:19:27 AM] Tien - VIB: chị ui chắc bạn chị fail roài
[10:19:32 AM] MT: vì hôm qua MB up kq lên web
[10:19:37 AM] MT: mà ko có 1 vị trí nào của HO
[10:19:50 AM] MT: tức là toàn danh sách thẩm định + QHKH các chi nhánh
[10:20:01 AM] MT: còn mấy vị trí CIB, TTQT, KSNB
[10:20:04 AM] MT: ko có 1 mống nào
[10:20:10 AM] MT: em hỏi xem vậy là chưa có kq
[10:20:12 AM] Tien - VIB: nó gửi mail về riêng chị ah
[10:20:12 AM] MT: hay ko lấy ai
[10:20:30 AM] Tien - VIB: nó gửi ng đỗ
[10:20:54 AM] MT: ùa thì giờ hỏi lại hộ chị chính xác "...."
[10:20:56 AM] MT: là đỗ hay trượt
[10:21:01 AM] MT: vị trí ấy lấy mấy chỉ tiêu
[10:21:03 AM] MT: giúp cái
[10:21:11 AM] MT: trượt thì cũng phải rõ ràng chứ
[10:21:24 AM] MT: giờ thì chắc chốt kq rùi
[10:21:27 AM] MT: nó ko giấu đâu
[10:21:27 AM] Tien - VIB: ah em hỏi rồi đó
[10:21:33 AM] Tien - VIB: hình như lấy 3 người
[10:21:43 AM] MT: bạn ... có đỗ ko
[10:21:54 AM] MT: email thì nhỡ thất lạc thì sao
[10:21:58 AM] Tien - VIB: HO nó gửi thông báo đến những ng đỗ rồi mà
[10:22:06 AM] Tien - VIB: (worry)
[10:22:14 AM] Tien - VIB: có thể nó sẽ liên lạc lại
[10:22:14 AM] MT: thế là trượt ko đc mail cảm ơn à
[10:22:28 AM] Tien - VIB: chưa chuyên nghiệp được như Vietin
[10:22:38 AM] MT: à ko vì có con bé thi cùng bạn...
[10:22:42 AM] MT: 2 tuần trc đc mail cảm ơn rồi
[10:22:54 AM] MT: giờ bạn... ko có mail cảm ơn cũng ko đc báo đỗ
[10:22:59 AM] MT: cũng ko có kq trên web
[10:23:03 AM] MT: nên mới phải nhờ hỏi
[10:24:04 AM] Tien - VIB: hic sao lại thế nhỉ
[10:24:54 AM] MT: uh
[10:24:59 AM] MT: hỏi lại cho chị lần nữa đi
[10:25:10 AM] MT: trượt thì cũng phải rõ ràng
[10:25:13 AM] MT: còn đi apply chỗ khác
[10:25:24 AM] Tien - VIB: vâng để em chát hỏi thêm xem
Đỗ thì được phòng nhân sự gọi điện mà, chắc bạn chị fail thật rồi

Các bạn có ai rành về luật lao động và bảo hiểm xã hội cho mình hỏi với, vì sắp gia nhập MB nên hơi lo lắng.
1/ Trong thời gian bao lâu kể từ khi mình nộp đơn xin nghỉ việc thì bên sử dụng lao động phải giải quyết.
2/ Em nghe nói hiện tại đi đến nơi mới chỉ cần khai số sổ BHXH của mình là sẽ được đóng tiếp tục, không cần mang theo sổ cũ vậy có được không ạ? Nếu vậy thì mình làm sao để có được số sổ BHXH này nhỉ?

Các bạn có ai rành về luật lao động và bảo hiểm xã hội cho mình hỏi với, vì sắp gia nhập MB nên hơi lo lắng.
1/ Trong thời gian bao lâu kể từ khi mình nộp đơn xin nghỉ việc thì bên sử dụng lao động phải giải quyết.
2/ Em nghe nói hiện tại đi đến nơi mới chỉ cần khai số sổ BHXH của mình là sẽ được đóng tiếp tục, không cần mang theo sổ cũ vậy có được không ạ? Nếu vậy thì mình làm sao để có được số sổ BHXH này nhỉ?

1. Bạn phải làm đơn xin nghỉ vơi bank cũ, theo quy định là phải trước 30 ngày cái ngày mình đề nghị chấm dứt HĐ, còn sau 45 ngày kể từ ngày bạn đã nộp đơn mà ngân hàng cũ k giải quyết cho bạn thì đương nhiên bạn có quyền đơn phương chấm dứt HĐ sang chỗ làm mới và NH cũ vẫn phải làm các thủ tục hoàn tất việc chấm dứt cho bạn. Còn về việc bao lâu NH cũ sẽ giải quyết thủ tục sau ngày bạn nộp đơn, cái này tùy thuộc vào ng quản lý của bạn, HR của Chi nhánh và HO, cũng như các thủ tục bạn phải hoàn tất như: tất toán thấu chi (nếu có), thanh toán các khoản tài chính, bồi hoàn đào tạo, đồng phục, thẻ BH y tế, bàn giao công việc......
2. Khi đến chỗ làm mới bạn chỉ cần nói số sổ BHXH, mã số thuế thu nhập cá nhân là được, còn số sổ BHXH bạn phải xin bên phòng Nhân sự nơi cất sổ của bạn (CHi nhánh, hoặc HO)>

1. Bạn phải làm đơn xin nghỉ vơi bank cũ, theo quy định là phải trước 30 ngày cái ngày mình đề nghị chấm dứt HĐ, còn sau 45 ngày kể từ ngày bạn đã nộp đơn mà ngân hàng cũ k giải quyết cho bạn thì đương nhiên bạn có quyền đơn phương chấm dứt HĐ sang chỗ làm mới và NH cũ vẫn phải làm các thủ tục hoàn tất việc chấm dứt cho bạn. Còn về việc bao lâu NH cũ sẽ giải quyết thủ tục sau ngày bạn nộp đơn, cái này tùy thuộc vào ng quản lý của bạn, HR của Chi nhánh và HO, cũng như các thủ tục bạn phải hoàn tất như: tất toán thấu chi (nếu có), thanh toán các khoản tài chính, bồi hoàn đào tạo, đồng phục, thẻ BH y tế, bàn giao công việc......
2. Khi đến chỗ làm mới bạn chỉ cần nói số sổ BHXH, mã số thuế thu nhập cá nhân là được, còn số sổ BHXH bạn phải xin bên phòng Nhân sự nơi cất sổ của bạn (CHi nhánh, hoặc HO)>
Mình nhớ là 3o ngày nộp đơn xin nghỉ đối với hợp đồng lao động có thời hạn và 45 ngày đv HDLD không thời hạn bạn có quyền đơn phương chấm dứt HDLD chứ nhỉ????? Bạn có nhầm không???????????????????
Hay là luật LĐ mới quy định khác, nó có hiệu lực từ ngày nào nhể?

Mình nhớ là 3o ngày nộp đơn xin nghỉ đối với hợp đồng lao động có thời hạn và 45 ngày đv HDLD không thời hạn bạn có quyền đơn phương chấm dứt HDLD chứ nhỉ????? Bạn có nhầm không???????????????????
Hay là luật LĐ mới quy định khác, nó có hiệu lực từ ngày nào nhể?

trong 30 ngày mà bạn, đấy là quy định, còn thực tế, nếu sếp muốn làm khó thì mới để lâu thôi.

30 ngày làáp dụng cho HĐ có thời hạn, 45 ngày là HĐ k thời hạn, bạn nhớ nhầm rùi, hehe.

chắc là thế vì mình cũng k nhớ chuẩn lắm. mà đã nộp đơn rồi thì khoảng 2 tuần là sẽ xong thủ tục thôi, trừ khi để lại nhiều.....quá. hi hi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back
Bên trên