MB [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh

Đáp án D nhé, ko thể nói theo cảm tính đc, ví dụ nhà nước công bố cung tiền trong tương lai là do số lượng hàng hóa tăng thì sao, số lượng hàng hóa tăng thì phải tăng số lượng tiền lưu thông chứ, nếu ko thì giá cả hàng hóa đó sẽ giảm à.
NÊn tùy vào trường hợp coi cung tiền để làm gì, ko nói rõ ra thì đáp án D thôi bạn ạ

khi đề bài không cho việc cung hàng hóa tăng thì phải bác phải hiểu chứ, thi mà lí luận kiểu bác rớt nhé

khi đề bài không cho việc cung hàng hóa tăng thì phải bác phải hiểu chứ, thi mà lí luận kiểu bác rớt nhé

Ok, bỏ qua cái đề bài nhưng sao lý luận của t lại rớt, đơn giản, nếu sx thêm 1 lượng của cải thì nhà nước sẽ tăng thêm 1 lượng tiền ứng với lượng của cải đó :)

Sao mà tạm biệt hả bạn?
Không biết bao giờ có kết quả nhỉ. Mình đc cái đi thi về chả lăn tăn về việc mình làm đúng hay sai, vì sau rất nhiều lần nghiệm ra rằng tất cả đều nhờ "may-rủi" :)) Nên bạn nào mà lỡ có làm sai thì ngày đêm cầu trời khấn Phật, làm việc tốt, nhỡ đâu sang tháng lại có tên trong danh sách phỏng vấn :D
À mà tận 10/5 mới có kết quả cơ à. Hơi bị lâu hxhx :(
Chúc các bạn hôm nay thi chi nhánh thi tốt nhé :D
thôi xong rồi, tạm biệt MB

Đề mình nhiều nghiệp vụ, IQ EQ toàn vào câu dễ ==, tiếng anh có đúng 4 câu thì phải. Có câu này ko biết làm (ko nhớ rõ từng câu chữ):
Các tỷ giá hối đoái liên kết thuận chiều nhau, để giảm thiểu rủi ro thì làm cách nào T___T
1. Mua ròng tất cả
2. Bán ròng tất cả
3. Mua 1 số, Bán 1 số
4. Tối đa hóa rủi ro cho từng đồng tiền
5. Tối thiểu hóa rủi ro cái j j cho từng đồng tiền

vừa thi về, ko biết kết quả sao nhưng có vẻ chán. :((
Tiếc quá có câu tính ra, ngẩng lên tích thì tận mắt nhìn thời gian về 0 phút 0 giây :((

Đề mình nhiều nghiệp vụ, IQ EQ toàn vào câu dễ ==, tiếng anh có đúng 4 câu thì phải. Có câu này ko biết làm (ko nhớ rõ từng câu chữ):
Các tỷ giá hối đoái liên kết thuận chiều nhau, để giảm thiểu rủi ro thì làm cách nào T___T
1. Mua ròng tất cả
2. Bán ròng tất cả
3. Mua 1 số, Bán 1 số
4. Tối đa hóa rủi ro cho từng đồng tiền
5. Tối thiểu hóa rủi ro cái j j cho từng đồng tiền
Câu này là gì nhỉ mọi người?????????

- - - Updated - - -

vừa thi về, ko biết kết quả sao nhưng có vẻ chán. :((
Tiếc quá có câu tính ra, ngẩng lên tích thì tận mắt nhìn thời gian về 0 phút 0 giây :((

Cậu ơi có câu gì lạ ko? cậu post lên cho mọi người xem với ^^

mình thi vị trí thẩm định, thấy đề ko dễ như các bạn nói. vi mô, vĩ mô, ngân hàng, iq, eq, tiếng anh đều có 1 vài câu khó. Đề 46 câu, trả lời thừa thời gian nhưng đáp án xem đi xem lại ko biết chọn cái nào. Vẫn đặt gạch hy vọng

mình giống bạn này. Đề khó hơn các bạn thảo luận nh! bài nghiệp vụ nhiều, tính NPV, Chi phí sử dụng vốn? .... mà vô lý là m còn 2p 8 giây nữa máy đã đơ k cho làm tiếp :)
mình thi vị trí thẩm định, thấy đề ko dễ như các bạn nói. vi mô, vĩ mô, ngân hàng, iq, eq, tiếng anh đều có 1 vài câu khó. Đề 46 câu, trả lời thừa thời gian nhưng đáp án xem đi xem lại ko biết chọn cái nào. Vẫn đặt gạch hy vọng

Ok, bỏ qua cái đề bài nhưng sao lý luận của t lại rớt, đơn giản, nếu sx thêm 1 lượng của cải thì nhà nước sẽ tăng thêm 1 lượng tiền ứng với lượng của cải đó :)
Chuẩn quá. lý luận rất hay và chính xác, đi thi cậu cứ điền thế, đi thi tớ cũng điền thế theo cậu

t nhớ có câu về thời gian vay vốn, văn hóa doanh nghiệp.
Có câu GDV phát hiện tiền giả thì:
1. trả lại cho KH
2. đóng dấu tiền giả trả lại KH
3. hủy đồng tiền giả
4. đóng dấu tiền giả gửi cơ quan chức năng

- - - Updated - - -

vòi 1 chảy 3h đầy bẻ, vòi 2 chảy 12h đầy bể. hỏi vòi 1 và 2 cùng chảy thi bao lâu đầy 3/4 bể?
Đáp án t ko nhớ.hi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back