[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
STT
ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
DANH SÁCH, THỜI GIAN PV
1KV HÀ NỘI
CV QHKH Cá nhânChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Tư vấn sànChi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
2KV HỒ CHÍ MINH
CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sànChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
3CN ĐÔNG ANHChi tiết
4PGD XUÂN MAIChi tiết
5CN SƠN TÂYChi tiết
6CN HẢI PHÒNGChi tiết
7CN THÁI NGUYÊNChi tiết
8CN NINH BÌNHChi tiết
9CN VĨNH PHÚCChi tiết
10CN QUẢNG NINHChi tiết
11CN HẢI DƯƠNGChi tiết
12CN THANH HÓAChi tiết
13CN ĐÀ NẴNGChi tiết
14CN HUẾChi tiết
15CN QUẢNG NGÃIChi tiết
16CN QUẢNG NAMChi tiết
17CN KHÁNH HÒAChi tiết
18CN GIA LAIChi tiết
19CN QUẢNG TRỊ
Chi tiết
20CN VŨNG TÀU
Chi tiết
23CN CẦN THƠChi tiết
24CN KIÊN GIANGChi tiết
25CN NGHỆ ANChi tiết
26CN ĐỒNG THÁPChi tiết
27CN AN GIANGChi tiết
28CN LONG ANChi tiết
29CN ĐỒNG NAI
Chi tiết
30
CN Hưng Yên
Chi tiết

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ôi cha! Mình PV về hôm qua rồi, ý nhưng mà bận quá nên hnay mới ra quán Post những gì mình vừa trải qua. Mình PV thì chả có chi đặc biệt cả, đại khái như sau:
I/ Chi nhánh hỏi:
1- PR bản thân
2- Em hiểu gì về vị trí CVQHKHCN
3- Nếu em được nhận vào NH, trong 2 Tháng thử vc, chỉ tiêu NH giao cho em là: 10 tỉ cho vay và 10 tỉ huy động, em làm được không? ( Nghe xong mình suýt ngất, may mà nhớ đến cái chị gọi vào phòng PV xinh quá trời nên tỉnh lại ngay :D ) và nếu nhận chỉ tiêu thì kế hoạch thực hiện của em ntn?
4- Khi HĐV khó khăn mà 1 CVQHKH gặp phải hiện nay là gì? em p/t chút nhé
II/ Hội sở ( 2 a/c ) hỏi:
1- Để làm tốt vị trí CVQHKH bạn cần hội tụ những phẩm chất gì và bạn phải có những gì :D
2- có 1 chuỗi Showroom kd ô tô trên địa bàn rất có tiềm năng lớn, và KH này đang quan hệ tốt với NH khác trên địa bàn, em làm thế nào để tiếp cận và mời KH này quan hệ với ngân hàng mình? Sau khi mình trả lời thì xoáy 2 câu nữa --> Khó của Nam Tào :))
P/S: Chúc các bạn may mắn lần này nhé ^^!

huhuh, cứ nhắc đến MB là lại nhắc đến nỗi đau đến lúc công bố danh sách thi thì mới biết :((

hình như cứ những bạn nào phỏng vấn cuối buổi ở phòng 3 là hay bị hỏi lướt xong cho ra. Còn phòng 4 thì lâu hơn, các anh chị vẫn niềm nở

Ôi cha! Mình PV về hôm qua rồi, ý nhưng mà bận quá nên hnay mới ra quán Post những gì mình vừa trải qua. Mình PV thì chả có chi đặc biệt cả, đại khái như sau:
I/ Chi nhánh hỏi:
1- PR bản thân
3- Nếu em được nhận vào NH, trong 2 Tháng thử vc, chỉ tiêu NH giao cho em là: 10 tỉ cho vay và 10 tỉ huy động, em làm được không? ( Nghe xong mình suýt ngất, may mà nhớ đến cái chị gọi vào phòng PV xinh quá trời nên tỉnh lại ngay :D ) và nếu nhận chỉ tiêu thì kế hoạch thực hiện của em ntn?
1- Để làm tốt vị trí CVQHKH bạn cần hội tụ những phẩm chất gì và bạn phải có những gì :D
2- có 1 chuỗi Showroom kd ô tô trên địa bàn rất có tiềm năng lớn, và KH này đang quan hệ tốt với NH khác trên địa bàn, em làm thế nào để tiếp cận và mời KH này quan hệ với ngân hàng mình? Sau khi mình trả lời thì xoáy 2 câu nữa --> Khó của Nam Tào :))

cậu ơi mấy câu hỏi kia cậu trả lời thế nào, chia sẻ cho anh em nghe với :D

1- PR bản thân thì mình cũng nói bthuong thôi, có chốt 1 câu la: " 1 thông tin cuối cùng em muốn gửi đến hội đồng phỏng vấn đó là bản thân em rất tâm đắc với 1 câu châm ngôn: nếu ta thực sự theo đuổi tri thức thì ta sẽ có được nó, em xin hết, em xin cảm ơn. Vì mình thấy ng ta gật gù nên chắc có điểm :D
2- Thì mình xin cũng trl theo tìm hiểu thôi, đại khái là các mục đích công vc, nhiệm vụ trách nhiệm của vị trí và của bản thân chuyên viên.
3- Mình đưa ra 1 phản biện về số liệu: theo em biết trên địa bàn thì bình quân mỗi tháng 1 NH huy động được trên 600tr từ tiết kiệm nhân dân, do đó chỉ tiêu mà a đưa ra là quá cao và với năng lực bản thân em xin đc nhận chỉ tiêu là 2 tỉ cho vay và 2 tỉ huy động. Mình đưa ra 1 KH thực hiện chỉ tiêu như sau:
+ Tích cực n/c văn bản hướng dẫn, quy định, quy chế của NH, tìm hiểu rõ ràng, rành mạch về sp và dv của NH MB và các NH #
+ Học hỏi kinh nghiệm của ace đi trước.
+ Hàng tuần lên kế hoạch tiếp xúc KH cả trong CV và HĐV
+ Lên phương án cụ thể cho cho từng nhiệm vụ:CV và HĐv
4 - Thì mình chém gió hehe
5 - + Hiểu rõ về ngân hàng MB, các SP DV của MB và của NH # nữa
+ phải có level chuyên môn vững chắc, kĩ năng mềm, NH, tiếng Anh, Tin học thành thạo
+ Phải đam mê yêu thích công việc
+ và chém gió 1 ý nữa hêh
6 - Câu này mình chém ghê lắm, thấy a/c ngoài hội sở cười tươi như hoa ấy :D
PS: He, lúc ra đến cửa mình cố gắng đi chậm, nghe thoáng hội sở hỏi a giám đốc, a thấy ứng viên này ntn, ko biết sao nữa, lo quá :D

u. nhìn quen quen nhưng k nhận ra .
nhưng có ai bị trả thông tin ứng viên đâu. hầu như bị giữ lại mà.
xoay lắm thứ nhỉ. mình toàn bị xoay nghiệp vu. nhất là bảo lãnh

Anh ơi anh có kinh nghiệm đúng ko ạ? Nên mới hỏi cả bảo lãnh nhiều như thế chứ. Như bọn em mới ra trường biết tí lý thuyết thì trả lời sao nổi :|

Cũng chưa biết thế nào bạn à, có thể họ quên. Thực sự bây giờ mình k nhớ đc nhiều câu hỏi lắm, vì mấy cái tình huống 1 anh ( Giám đốc khối KHDN nhé - Anh này chủ yếu hỏi mình )

Chia sẻ cho mng 1 số câu mình nhớ đc,
Đầu tiên vẫn là Giới thiệu bản thân, nói qua về các cviec đã làm, tại sao e chọn KHDN và KHCN, sau đó thì

TÌnh hình kte hiện nay ntn ? Tình hình các DN ntn ? để giải quyết khó khăn hiện nay thì các NH nên có KH tiếp cận ntn, NH nên lựa chọn những DN ở lĩnh vực nào....
Do anh GĐ chi nhánh hỏi nhiều và 1 số tình huống dài m ko nhớ chính xác đẻ share với mọi ng
Có nhớ 1 câu 1 chị hỏi là e định giành bao nhiêu time ở ngoài nếu đc nhận vào MB ( ý nói là time ở bên ngoài chứ k phải ở văn phòng )Minh trả lời là 60% vì phải đi thực tế, nắm bắt tình hình DN, thi trương,Tìm hiểu,tiếp cận KH.... rồi chị ý nói cv này sẽ vất vả, nắng như thế này vẫn phải ra đường đó:).

Mình trả lời mang nhiều tính lý thuyết, chị ý cũng nói là nhiều bạn khi Pv cũng trả lời như vậy,nhưng khi vào làm MB,thực tế thì lại ko hoàn thành đc chỉ tiêu và bị out...

Do các câu hỏi mình nhận đc đa phần là tình huống liên quan thực tiễn chứ không phải những câu phổ biến mà các bạn chia sẻ trên UB nên mình chỉ có thể viết chừng đó. Rất muốn nhiều hơn nhưng bh ko thể nhớ đc.

Mình đc cái là vào pv cũng tự tin, ngoại hình cũng OK, nói to rõ ràng, và biết nở nụ cười nên chắc cũng đc 1 chút điểm cộng nhưng kết quả như thế nào thì không thể nói trc điều gì . Thi xong rồi thì chỉ hy vọng, hóng kq và xem lại nh~ câu trả lời của mình để sửa cho nó tốt hơn, và tiếp tục rải hồ sơ nữa,he2

Mình có hỏi 4 câu với các anh chị ý khi kết thúc buổi pv chia sẻ cho mng là:
1. Sắp xếp thứ tự pv theo nh~ tiêu chí nào.
2. Nhờ các a chị chia sẻ thêm cho e biết về cái slogan của MB " vững vàng và tin cậy "- Câu này đc a GĐ khối trả lời cũng phải đc 1p nhưng m chả nhớ lắm, cứ chung chung kiểu gì ý
3. E muốn biết lý do các a/chị muốn gắn bó với MB- Câu này thì cũng đc a GĐ trả lời, và biết đc a ý mới vào MB đc 2 năm:)
4. Nhờ các a/chị đánh giá về buổi pv ngày hnay để nếu k may ko vào đc MB thì e có thể rút kinh ngiệm cho bản thân ?

Hỏi xong thì chào các a,chị cười 1 phát thật tươi rồi nói cảm ơn các a,chị về buoir pv, a GĐ còn bảo m sau có hỏi thì nên cbi sẵn ở trong đầu:) mà cũng chả thấy a chị trả lại TTUV gì cả, ra ngoài nói ch với mấy đồng chí ở ngoài rồi té, nhớ tên 2 đồng chí là Nghĩa và Duy Anh thì phải

Còn về việc mặc vest thì mình nghĩ bạn nào có sẵn thì mặc, ko có thì sơ mi trắng thắt cà vạt cũng đc. Cá nhân mình đánh giá thì đóng vest trông sẽ chuyên nghiệp hơn 1 chút,có 1 chút khác biệt với các ứng viện thôi. Quan trọng vẫn là việc đối mặt với HĐPV mà
1. Mình thấy có mấy câu đại loại như: cv này vất vả lém em làm dc ko? Cái này mình nghiệm ra có vẻ như là cái bẫy, xem mình thế nào, nếu mình cũng nói vất vả thiệt thì bị điểm trừ ngay
2. Hiện nay nếu lựa chọn DN thì ưu tiên chọn DN ở lĩnh vực hàng tiêu dùng , hàng xuất khẩu ít bị ảnh hưởng của suy thoái như dệt may....tránh các DN như BDS
3. Mình thấy câu bi out tiếp tục là bẫy, cứ tự tin em với những người đó khác biệt, họ out không có nghĩa với khả năng của em lại out hehe

Nếu là mình dc hỏi, mình sẽ xoáy vào cổ phiếu MB trên sàn, rất nhiều câu hỏi hay, thêm cái BCTC quí 1-2013 MB mới ra, hỏi xoáy vào hehe. Mình thích cách hỏi xoáy lại làm hội đồng bí ấy :D

I/ Chi nhánh hỏi:
1- PR bản thân
Gặp tui câu 3 là đáp ngay: em dám chắc cả nếu giao chỉ tiêu như vậy, lúc anh như em mới vào là out ngay =))

Mình có hỏi 4 câu với các anh chị ý khi kết thúc buổi pv chia sẻ cho mng là:
1. Sắp xếp thứ tự pv theo nh~ tiêu chí nào.
2. Nhờ các a chị chia sẻ thêm cho e biết về cái slogan của MB " vững vàng và tin cậy "- Câu này đc a GĐ khối trả lời cũng phải đc 1p nhưng m chả nhớ lắm, cứ chung chung kiểu gì ý
3. E muốn biết lý do các a/chị muốn gắn bó với MB- Câu này thì cũng đc a GĐ trả lời, và biết đc a ý mới vào MB đc 2 năm
4. Nhờ các a/chị đánh giá về buổi pv ngày hnay để nếu k may ko vào đc MB thì e có thể rút kinh ngiệm cho bản thân ?
Tớ sẽ học tập câu cái này, hy vọng sau này chúng ta có thể thành đồng nghiệp ngồi chat = mail MB :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên