[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
[TABLE="class: grid, width: 614, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"]STT
[/TD]
[TD="align: center"]ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
[/TD]
[TD="align: center"]DANH SÁCH, THỜI GIAN PV[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]1[/TD]
[TD]KV HÀ NỘI[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Cá nhân[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Doanh nghiệp (SME)[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV Tư vấn sàn[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV Thẩm định[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]2[/TD]
[TD]KV HỒ CHÍ MINH[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sàn[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Doanh nghiệp (SME)[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV Thẩm định[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]3[/TD]
[TD]CN ĐÔNG ANH[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]4[/TD]
[TD]PGD XUÂN MAI[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]5[/TD]
[TD]CN SƠN TÂY[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]6[/TD]
[TD]CN HẢI PHÒNG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]7[/TD]
[TD]CN THÁI NGUYÊN[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]8[/TD]
[TD]CN NINH BÌNH[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]9[/TD]
[TD]CN VĨNH PHÚC[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]10[/TD]
[TD]CN QUẢNG NINH[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]11[/TD]
[TD]CN HẢI DƯƠNG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]12[/TD]
[TD]CN THANH HÓA[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]13[/TD]
[TD]CN ĐÀ NẴNG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]14[/TD]
[TD]CN HUẾ[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]15[/TD]
[TD]CN QUẢNG NGÃI[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]16[/TD]
[TD]CN QUẢNG NAM[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]17[/TD]
[TD]CN KHÁNH HÒA[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]18[/TD]
[TD]CN GIA LAI[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]19[/TD]
[TD]CN QUẢNG TRỊ
[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]20[/TD]
[TD]CN VŨNG TÀU
[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]23[/TD]
[TD]CN CẦN THƠ[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]24[/TD]
[TD]CN KIÊN GIANG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]25[/TD]
[TD]CN NGHỆ AN[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]26[/TD]
[TD]CN ĐỒNG THÁP[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]27[/TD]
[TD]CN AN GIANG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]28[/TD]
[TD]CN LONG AN[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]29[/TD]
[TD]CN ĐỒNG NAI
[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]30
[/TD]
[TD]CN Hưng Yên
[/TD]
[TD]Chi tiết
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
SME sao lại phỏng vấn cho vay mua oto nhỉ :))

Mua ô tô phục vụ vận chuyển hàng hóa hoặc ô tô để làm phương tiện đi lại. Có gì sai đâu.
Câu này thì dùng chính ô tô đó làm tsbd, trả lãi vay từ lợi nhuận, từ KHTSCĐ ( cụ thể là khấu hao mấy con ô tô mua về).

Không trả đc nợ thì tất nhiên là xiết nợ rồi he2. Còn xem KH đó có xin giãn nợ,khoanh nợ hay không. Giải pháp sau cùng là xử lý TSBĐ kia thôi.

câu đầu tiền mà a c trong hội đồng PV hỏi mình sau khi giới thiệu bản thân là:
-"em có ny chưa =)))"
-"khi nào e định lấy vợ" =))))
pv khá vui vẻ :))))

ừ, 1 bạn pv cùng mình cũng bị hỏi như vậy. CHẳng hiểu hỏi vậy mục đích làm gì

ừ, 1 bạn pv cùng mình cũng bị hỏi như vậy. CHẳng hiểu hỏi vậy mục đích làm gì

Mỗi câu hỏi của nhà tuyển dụng đều có ý đồ đó bạn à, Đồng ý là 1 số trg hợp sau khi pv suôn sẻ có thể hỏi 1 số câu mang tính giải trí nhưng cách trả lời của ứng viên sẽ cho NTD biết đc 1 phần tính cách và có thể muốn thay đổi bầu không khí

VD : như hỏi e có ng yêu chưa ?
1 số bạn hỏi gì trả lời nấy ( Thương nh~ ứng viên này khá bị động ), dạ e có rồi ạ. => chả có gì thú vị cả phải không, hết ch để nói r
1 số khác đap lại là: Dạ, em yêu từ hồi mâu giáo cơ ạ( vui vẻ ) hoặc a trông e thế này có ng yêu mới là ch lạ đấy... Ngay sau câu trả lời đó bạn sẽ đc họ xoáy tiếp vào cái chủ đề vui vẻ đó, chỉ 1 vài câu. Vừa vui vẻ, giúp ứng viên thoải mái hơn, bớt hồi hộp hơn.

Hoặc mình biết 1 số bạn đc hỏi những câu vu vơ, e đi tới pv có gặp khó khăn gì không ? đg xá HN hnay thế nào ?

Đó, còn rất nhiều câu hỏi tưởng chừng như vớ vẩn, tưởng chừng như chả có gì nhưng thực ra lại có rất nhiều cái gì. Lạ thế chứ, he2.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Như mình thấy SME hay hỏi về doanh nghiệp địa phương. Mình cũng lâu không ở quê nên không nắm rõ, ai có cách trả lời hợp lý cho câu hỏi này được không ? thanks !

tiếp cận ntn và tư vấn sản phẩm gì :) cái này mới cần chém gió nhỉ

Câu chốt của 1 chị hỏi : Nếu k đỗ vị trí QHKHCN thì em có làm giao dịch viên không?
Mình trả lời là có.
Các bạn nghĩ nên trả lời ntn thế nào thì tốt. Vì câu này mình nghĩ nào nói thế

Mình nghĩ mỗi cái có điểm lợi khác nhau.
Nếu là tớ tớ sẽ bảo ko, và sẽ thi tiếp tục KHCN đợt sau. vì t thấy có kinh nghiệm để lại là chỉ nên ứng tuyển 1 vị trí. Ngay cả khi trong tờ ứng viên ghi nguyện vọng 2 thì cũng ko điền chỗ ấy :-?

- - - Updated - - -

Ơ bạn cũng thế à. Mình chỉ sợ mình đứng dậy quẩy đít ra về nhanh quá k thèm lấy hồ sơ sẽ bi đánh giá.
Mà thực ra cũng chẳng ai nhận ứng viên pv mà run cầm cập cả.
Buồn .

ko tớ thì rất thong thả :)) Nhưng chắc là người đầu nên các chị ý quên :))

Mình ko nghĩ như vậy đâu.. trước 1 đợt tuyển dụng họ sẽ lên kế hoạch cụ thể, phát triển mảng nào, cân đối nhân sự, chứ nếu cứ đi pv thấy ai được thì lấy thì sẽ rất khó làm việc, mình nghĩ kể cả ko có chỉ tiêu nhưng cũng phải có 1 cái khung nào đó chứ, ko thì mông lung quá

MB không có chỉ tiêu đâu bạn ạ. Mình hỏi luôn chị phỏng vấn là MB lấy chỉ tiêu thế nào. Chị ý bảo là Không có chỉ tiêu nhất định (mà đúng thế thật.thực ra chẳng năm nào MB ghi là tuyển bao nhiêu người cả), chỉ tiêu lấy bao nhiêu sẽ phụ thuộc vào phỏng vấn có ai đạt thì sẽ lấy luôn. Còn những ai cân nhắc thì sẽ để cho đợt phỏng vấn sau hoặc khi nào họ cần người.
Hôm qua mình còn nghe thấy anh chị lúc phỏng vấn xong ra hỏi nhau là "phòng anh lấy được mấy người". Anh kia bảo "phòng anh lấy được 3 người".

đã có anh chị nào dự tuyển vị trí thẩm định mà chưa có kinh nghiệm nhưng vẫn đc nhận ko ah? hic hic liệu có tia hi vọng nào ko nhỉ :(

có bao giờ MB chỉ nhận người có kinh nghiệm nhưng nhảy việc k? khổ thân những người chưa có kinh nghiệm mà mong muốn cống hiến cho MB quá.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên