[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
STT
ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
DANH SÁCH, THỜI GIAN PV
1KV HÀ NỘI
CV QHKH Cá nhânChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Tư vấn sànChi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
2KV HỒ CHÍ MINH
CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sànChi tiết
CV QHKH Doanh nghiệp (SME)Chi tiết
CV Thẩm địnhChi tiết
3CN ĐÔNG ANHChi tiết
4PGD XUÂN MAIChi tiết
5CN SƠN TÂYChi tiết
6CN HẢI PHÒNGChi tiết
7CN THÁI NGUYÊNChi tiết
8CN NINH BÌNHChi tiết
9CN VĨNH PHÚCChi tiết
10CN QUẢNG NINHChi tiết
11CN HẢI DƯƠNGChi tiết
12CN THANH HÓAChi tiết
13CN ĐÀ NẴNGChi tiết
14CN HUẾChi tiết
15CN QUẢNG NGÃIChi tiết
16CN QUẢNG NAMChi tiết
17CN KHÁNH HÒAChi tiết
18CN GIA LAIChi tiết
19CN QUẢNG TRỊ
Chi tiết
20CN VŨNG TÀU
Chi tiết
23CN CẦN THƠChi tiết
24CN KIÊN GIANGChi tiết
25CN NGHỆ ANChi tiết
26CN ĐỒNG THÁPChi tiết
27CN AN GIANGChi tiết
28CN LONG ANChi tiết
29CN ĐỒNG NAI
Chi tiết
30
CN Hưng Yên
Chi tiết

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình mới đi phỏng vấn bên Cách Mạng Tháng 8 về, hội đồng cực kỳ dễ chịu, Phòng số 3 nhé.
Câu hỏi 1 em hảy cho biết CVKH CN thì làm những gì?????
Câu hỏi 2 em hảy cho biết tháng đầu tiên nếu em được nhận, thì em dự định sẻ làm gì????

Rồi hỏi tiếp. Mấy câu liên quan với câu trả lời.

Chiều hôm qua mình mới lên thớt :-s . . . PV cũng tạm tạm nhưng cuối buổi hội đồng phán 1 câu: "... sẽ có kết quả trong 15 ngày, chúc em làm tốt công việc hiện tại . . . " huhu. Chắc fail rùi, buồn thật :(

Mình mới đi phỏng vấn bên Cách Mạng Tháng 8 về, hội đồng cực kỳ dễ chịu, Phòng số 3 nhé.
Câu hỏi 1 em hảy cho biết CVKH CN thì làm những gì?????
Câu hỏi 2 em hảy cho biết tháng đầu tiên nếu em được nhận, thì em dự định sẻ làm gì????

Rồi hỏi tiếp. Mấy câu liên quan với câu trả lời.

Bạn ơi cho mình hỏi là phỏng vấn cá nhân hay phỏng vấn nhóm vậy?

Vượt qua mấy vòng nhưng vòng cuối tạch thì vẫn buồn bạn ạ. Mình cũng gặp trường hợp như này nên hiểu mà. Tháng trước thi qua cả 2 vòng của Vietin lẫn MB vậy mà pv xong chả cái nào gọi. Nản hẳn luôn! :)|:)|
MB chưa có kết quả mà bạn.Mình cũng kết thúc chuyến du đấu ở Mb và có nhiều kỷ niệm.Mình thì quan điểm nếu tạch thì chỉ tiếc thôi chứ không buồn.Năm nay tạch thì năm sau nộp tiếp,nếu có cơ hội thì chiến tiếp.Mổi vòng thi mình đều quen vài người bạn và biết được nhiều kinh nghiệm của họ.Thú vị đúng không?.Có người phải dừng bước và có người đi đến vòng cuối.
Kết thúc quá trình thi ở MB mặc dù không biết kết quả thế nào nhưng mình nhận xét khách quan thế này :

Uu điểm:
* đề thi viết của MB : đề thi khá rộng và thú vị : kinh tế vĩ mô,marketing,tài chính,quản trị,IQ và 1 câu kiến thức xã hội
* Vòng phỏng vấn : Hội đồng phỏng vấn ở CMT8 gần gũi và cởi mở.Các chị PV vui vẻ,gần gũi và mình còn học được nhiều điều từ các chị.Mặc dù PV gần 1h nhưng vẫn muốn nói chuyện tiếp nhưng lúc đó còn nhiều bạn bên ngoài và trưa rồi nên thôi

Khuyết điểm : có lẽ kỳ tuyển dụng này MB tuyển tập trung đông quá nên khâu chuẩn bị chưa hoàn chỉnh cho lắm.
*Vòng viết : sự cố máy tính ở trường ĐH BK TPHCM 4h30 thi mà 6 giờ mới làm bài
*Vòng PV : có lẽ vì thứ 2 đầu tuần nên anh chị được phân công PV về trụ sở không kịp nên chỉ có 2 trên 3 phòng PV lầu 2.Mình thì kịp PV nhưng các bạn còn lại thì không kịp ca sáng thứ 2.Vị trí mình ứng tuyển hơn 110 người PV nên không biết có kịp PV hết không nhưng tụi mình cũng phải thông cảm cho các anh chị đó vì họo vữa phải đảm trách cộng việc chuyên môn tại đơn vị vừa chạy về trụ sở phía nam PV nên vất vã.

MB chưa có kết quả mà bạn.Mình cũng kết thúc chuyến du đấu ở Mb và có nhiều kỷ niệm.Mình thì quan điểm nếu tạch thì chỉ tiếc thôi chứ không buồn.Năm nay tạch thì năm sau nộp tiếp,nếu có cơ hội thì chiến tiếp.Mổi vòng thi mình đều quen vài người bạn và biết được nhiều kinh nghiệm của họ.Thú vị đúng không?.Có người phải dừng bước và có người đi đến vòng cuối.
Kết thúc quá trình thi ở MB mặc dù không biết kết quả thế nào nhưng mình nhận xét khách quan thế này :

Uu điểm:
* đề thi viết của MB : đề thi khá rộng và thú vị : kinh tế vĩ mô,marketing,tài chính,quản trị,IQ và 1 câu kiến thức xã hội
* Vòng phỏng vấn : Hội đồng phỏng vấn ở CMT8 gần gũi và cởi mở.Các chị PV vui vẻ,gần gũi và mình còn học được nhiều điều từ các chị.Mặc dù PV gần 1h nhưng vẫn muốn nói chuyện tiếp nhưng lúc đó còn nhiều bạn bên ngoài và trưa rồi nên thôi

Khuyết điểm : có lẽ kỳ tuyển dụng này MB tuyển tập trung đông quá nên khâu chuẩn bị chưa hoàn chỉnh cho lắm.
*Vòng PV : có lẽ vì thứ 2 đầu tuần nên anh chị được phân công PV về trụ sở không kịp nên chỉ có 2 trên 3 phòng PV lầu 2.Mình thì kịp PV nhưng các bạn còn lại thì không kịp ca sáng thứ 2.Vị trí mình ứng tuyển hơn 110 người PV nên không biết có kịp PV hết không nhưng tụi mình cũng phải thông cảm cho các anh chị đó vì họo vữa phải đảm trách cộng việc chuyên môn tại đơn vị vừa chạy về trụ sở phía nam PV nên vất vã.

Uh cũng mong như bạn nói. Mình pv được hơn 2 tuần rồi mà họ hẹn 10 ngày có kết quả nên mình cũng không hy vọng lắm. Mình thấy đề thi của MB cũng bình thường, không quá khó, không quá dễ nhưng có 1 điều mình thấy là các đề thi của MB hình như hoàn toàn giống nhau. Hôm trước mình có đứng ngoài cửa sổ ngó vào thì thấy đề ca trước và ca sau giống hệt nhau (chắc các đề của ứng viên cũng giống hệt nhau nốt). PV thì mình cũng thấy các anh chị khá thân thiện và dễ chịu (mình pv ở hội sở chính số 21 hay 12 gì đó Cát Linh)

Uh cũng mong như bạn nói. Mình pv được hơn 2 tuần rồi mà họ hẹn 10 ngày có kết quả nên mình cũng không hy vọng lắm. Mình thấy đề thi của MB cũng bình thường, không quá khó, không quá dễ nhưng có 1 điều mình thấy là các đề thi của MB hình như hoàn toàn giống nhau. Hôm trước mình có đứng ngoài cửa sổ ngó vào thì thấy đề ca trước và ca sau giống hệt nhau (chắc các đề của ứng viên cũng giống hệt nhau nốt). PV thì mình cũng thấy các anh chị khá thân thiện và dễ chịu (mình pv ở hội sở chính số 21 hay 12 gì đó Cát Linh)

Đề trong cùng 1 vị trí ứng tuyển thì giống nhau nhưng khác nhau vị trí thì khác nhau nhiều.Đề TDI bên này đi sâu nghiệp vụ hơn các đề của các vị trí khác.Theo mình thì chắc họ đợi cho xong đợt này thì tổng hợp rồi công bố luôn.Bạn cũng đang làm ngân hàng rồi đúng không?như thế thì cũng ổn hơn các bạn sinh viên ngoài kia.Thôi chờ đợi và hy vọng nhưng tạch thì cũng đừng buồn.Bạn còn có cơ hội thử sức ở vietin chứ mình từ đầu năm đến giờ đẩy chắc hơn 20 cái hồ sơ nhưng duy nhất được thi đấu ở lần này đấy

Hôm qua mới pv ở chi nhánh vũng tàu về. lịch hẹn là 10h15 mà đc ngân hàng gọi điện đến thông báo lên sớm 9h. lên trên chờ 1 tiếng rưỡi mới pv... mình là người cuối cùng. Nói thật là lần đầu đến ngân hàng quân đội mà ko muốn về :)) ( miễn hỏi lý do =)) )
Mình vào gặp lễ tân để đưa hồ sơ sau đó chị lễ tân bảo ra ghế ngồi đợi mà ko biết là ngồi chỗ nào ... vì ở đó có 3 người đi thi mà mặc vet và đồng phục ngân hàng nên mình tưởng là nhân viên ngân hang quân đội => mình sợ quá nên ngồi ở dãy trước :bz ( Mình thì quần jean. áo sơ mi trắng kiểu ...vì mới ra trường nên còn muốn teen :)) )
Mình cũng hên vì trong lúc ngồi đợi ở dãy trước có 1 mình nên chị lễ tân đứng tiếp khách mệt quá nên ghé ngồi sát bên mình làm mình đã hồi hộp rồi còn lại hồi hộp hơn nữa, tim đoap loạn nhịp, kaka :bz Tận dụng cơ hội chém gió để lấy lại bình tĩnh
chờ 3 bạn mặc đồng phục ngân hàng ( hình như ứng viên có kinh nghiệm ) và 1 boy mặc vet vào phỏng vấn xong đến lượt mình thì lúc đó là 10h30... mới vào thì em chào anh chị . ... sau đó anh giám đốc chào lại và mời mình ngồi
anh giám đốc giới thiệu xong rồi bảo mình giới thiệu về mình. sau đó hỏi phân tích tài chính, bảng cân đối kế toán, bảng lưu chuyển tiền tệ. vốn luân chuyển , vốn lưu động là gì, # gì với tài sản lưu động, Mình nghiệp vụ vững nên trả lời ok... sau đó xoáy vào l/c cũng ok ... và hỏi thêm tố chất gì gì đó. mình trả lời hơi chung chung... anh giám đốc lợi dụng điểm yếu của mình nên cứ xoáy hoài... huhu :-ss .... may mà có chị trưởng phòng xoáy vào hỏi thêm mấy câu dễ dễ để ko khí bớt căng thẵng. kaka :-*
sau đó đến 2 anh hội sở hỏi mình 3 câu, vị trí cv qhkh dn thì em có hiểu luật doanh nghiệp ko. công ty THHH # gì với doanh nghiệp tư nhân, nên chọn lại hình công ty nào để cho vay và huy động,....
Vì sao thời gian gần đây lại có nhiều ngân hàng sát nhập ?
câu cuối. nếu sau này chuyển em ra quảng trị làm việc thì em có làm ko ? mình trả lời là ko ? :))
Cuối cùng giám đốc nói hội đồng muốn trả lời 2 câu hỏi từ ứng viên... em có muốn hỏi gì hội đồng ko ? mình trả lời vì thời gian mà ngân hàng dành cho mỗi ứng viên ko nhiều nên em ko muốn hỏi gì thêm.

Bạn rõ là thích đùa nhá! :))
Dù sao cũng khả quan mà, chờ đợi là hạnh phúc, khi nào pass nhớ ới bạn 1 tiếng để có cơ hội thì bạn qua làm khách hàng cho nhá!^^

Khả năng làm MBer cao lắm đó nghen

Uu điểm:

Sao em phải buồn khi em đã vượt qua rất nhiều người để đến vòng PV này ? dù kết quả thê nào thì em cũng nên tự hào về điều đó và bước tiếp em nhé.Cuộc sống có rất nhiều đường và quan trọng em có đủ kiên trì và dũng cảm đi hết con đường mà em lựa chọn hay không ?
dạ e cám ơn a.dù sao cũng thêm 1 lần kinh nghiệm.e cũng chưa bít kq nhưng chỉ thấy buồn vì cách trả lời câu hỏi của mình khj đc các a chị hỏi.nói thật ra là e luyến tiếc vì đã k chịu sắp xếp ý trước khi nói đâm ra khi nói bị vấp và k nói đc hết những gì mình đã tìm hiểu để trên đường về và cả đêm trằn trọc k ngủ đc.hic.dù sao e cũng rất mừng vì đã đc tham dự vào các vòng thi của MB

Khả năng làm MBer cao lắm đó nghen

:-* có kết quả rồi tính.Giờ mình phải chuẩn bị thi cuối môn cao học vào cuối tuần này.^.^ mất cả tuần ôn thi PV MB giờ xong thì hết sức luôn.Hôm trước cam kết với chị Xếp là làm đến cuối năm nên giờ mà đi thì không biết thế nào...dù gì cũng 1 chữ tình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên