[Chú ý] MB thông báo danh sách Phỏng vấn các Chi nhánh trên toàn hệ thống

• Bắt đầu Bắt đầu cocghe266
  • Ngày bắt đầu Ngày bắt đầu
Trước tiên, chúc mừng các bạn đã xuất sắc vượt qua vòng thi viết của MB. Vòng phỏng vấn đang ở phía trước & cánh cửa vào MB – một trong số ít những NH đang HOT nhất hiện nay đang ở rất gần rồi. Chúc các bạn chuẩn bị tốt nhất cho vòng PV.

Ngoài ra, chia buồn với những bạn không có tên trong danh sách. Có thể các bạn thiếu một chút may mắn. Dù vì lý do gì, đừng quên thất bại là một phần của cuộc chơi, biết chấp nhận và tiếp tục theo đuổi đam mê, tìm kiếm những cơ hội khác, tin rằng các bạn sẽ sớm thành công! Lời nhắn nhủ này đặc biệt dành cho các bạn SV năm cuối, bởi tình hình hiện tại vẫn khá khó khăn, nhưng cơ hội vẫn luôn rộng mở cho những ứng viên phù hợp với tiêu chí của các NH.

Trong những ngày tới, mình sẽ cố gắng gửi đến các bạn bộ câu hỏi thường gặp trong vòng PV vào MB.

> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại Hội sở, KV. Hà Nội, Hưng Yên, Hồ Chí Minh
>
[HOT] Topic tổng hợp đề thi MB đợt I/2013 (cập nhật liên tục)
> [Chú ý] MB thông báo danh sách thi viết Đợt I.2013 tại khu vực miền Bắc, miền Trung, miền Nam
> [HOT HOT] MB tuyển dụng các chi nhánh toàn hệ thống đợt 1/2013 [07.04.2013]
> [HOT HOT] MB tuyển dụng tập trung tại Hội sở (rất nhiều vị trí) [07.04.2013]

Ngân hàng TMCP Quân Đội (MB) xin trân trọng thông báo lịch phỏng vấn các vị trí tại Chi nhánh trên toán hệ thống trong Đợt tuyển dụng đợt 1 năm 2013:

1. THỜI GIAN & ĐỊA ĐIỂM:

• Thời gian:
HÀ NỘI:

- Thời gian: Từ 13/05 – 21/05/2013
- Địa điểm: Hội sở Ngân hàng Quân đội, số 21 Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội

HỒ CHÍ MINH:

- Thời gian: Từ 20/05 – 24/05/2013
- Địa điểm: Văn phòng Phía Nam, Số 528 Cách Mạng Tháng 8, Phường 11, Quận 3, Tp HCM

CÁC CHI NHÁNH NGOÀI HÀ NỘI & HỒ CHÍ MINH

- Thời gian & Địa điểm: Vui lòng ấn Chi tiết để xem từng chi nhánh

2. DANH SÁCH DỰ THI VIẾT:

(Vui lòng ấn vào Chi tiết để xem Địa điểm và thời gian phỏng vấn từng ứng viên)
[TABLE="class: grid, width: 614, align: center"]
[TR]
[TD="align: center"]STT
[/TD]
[TD="align: center"]ĐON VỊ TẠI HỘI SỞ
[/TD]
[TD="align: center"]DANH SÁCH, THỜI GIAN PV[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]1[/TD]
[TD]KV HÀ NỘI[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Cá nhân[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Doanh nghiệp (SME)[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV Tư vấn sàn[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV Thẩm định[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]2[/TD]
[TD]KV HỒ CHÍ MINH[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Cá nhân & Tư vấn sàn[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV QHKH Doanh nghiệp (SME)[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD]CV Thẩm định[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]3[/TD]
[TD]CN ĐÔNG ANH[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]4[/TD]
[TD]PGD XUÂN MAI[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]5[/TD]
[TD]CN SƠN TÂY[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]6[/TD]
[TD]CN HẢI PHÒNG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]7[/TD]
[TD]CN THÁI NGUYÊN[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]8[/TD]
[TD]CN NINH BÌNH[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]9[/TD]
[TD]CN VĨNH PHÚC[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]10[/TD]
[TD]CN QUẢNG NINH[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]11[/TD]
[TD]CN HẢI DƯƠNG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]12[/TD]
[TD]CN THANH HÓA[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]13[/TD]
[TD]CN ĐÀ NẴNG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]14[/TD]
[TD]CN HUẾ[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]15[/TD]
[TD]CN QUẢNG NGÃI[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]16[/TD]
[TD]CN QUẢNG NAM[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]17[/TD]
[TD]CN KHÁNH HÒA[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]18[/TD]
[TD]CN GIA LAI[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]19[/TD]
[TD]CN QUẢNG TRỊ
[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]20[/TD]
[TD]CN VŨNG TÀU
[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]23[/TD]
[TD]CN CẦN THƠ[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]24[/TD]
[TD]CN KIÊN GIANG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]25[/TD]
[TD]CN NGHỆ AN[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]26[/TD]
[TD]CN ĐỒNG THÁP[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]27[/TD]
[TD]CN AN GIANG[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]28[/TD]
[TD]CN LONG AN[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]29[/TD]
[TD]CN ĐỒNG NAI
[/TD]
[TD]Chi tiết[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]30
[/TD]
[TD]CN Hưng Yên
[/TD]
[TD]Chi tiết
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

3. LƯU Ý:

- Ứng viên xem tổng thể các file/vị trí để biết vị trí thi viết phù hợp theo quyết định của MB, căn cứ theo kết quả thi viết (Các vị trí Thẩm định có thể được chuyển sang PV SME).
- Ứng viên thu xếp công việc riêng để không bỏ lỡ đợt phỏng vấn.
- Ứng viên có mặt trước thời gian phỏng vấn chính thức 10 phút, khi đi phỏng vấn ứng viên mang theo hồ sơ bản cứng: Thông tin ứng viên, bản sao văn bằng chứng chỉ có liên quan. Trong trường hợp ứng viên không tham gia phỏng vấn theo lịch đã thông báo mà không báo trước lý do, kết quả thi tuyển của ứng viên đó sẽ bị hủy bỏ.

Chúc các bạn thành công
Trân trọng thông báo !

HÃY BẮT ĐẦU TẠI MB NGAY TỪ HÔM NAY CÙNG NHỮNG CỘNG SỰ TÀI NĂNG
MB

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Hitle đâu rồi,:), thi chi nhánh HN hả, pv phòng số mấy vậy

Mình đây rồi. Pv CN HNO. Phòng số 3. Mình thấy phòng này làm gì có chị nào ghê gớm đâu. Hehe.
Mà mình xin chia sẻ chút xíu. Mình pv khoảng 20-25' gì đó. Trong đó thời gian trôi nhanh vãi. Mình có lời khuyên cho các bạn thế này. Về bản thân, thì các bạn cứ thoải mái là chính mình. Mình chỉ b khuyên thế chứ những câu hỏi của hội đồng dành cho mình thì rất là riêng về những gì mình đã làm. Và vấn đề chuyên môn thì ai cũng sẽ bị hỏi về nghiệp vụ. Thế nên các bạn cứ nghiên cứu kĩ các sản phẩm của MB đi, dù nó chả # gì những NH khác là mấy. Sau đó làm sao tìm hiểu kĩ về 1 mảng, và đưa hội đồng vào thế phải hỏi mình về mảng đó. Hehe
Còn bây h mình xin chúc các bạn may mắn ! Và cũng hi vọng :D

Mình đây rồi. Pv CN HNO. Phòng số 3. Mình thấy phòng này làm gì có chị nào ghê gớm đâu. Hehe.
Mà mình xin chia sẻ chút xíu. Mình pv khoảng 20-25' gì đó. Trong đó thời gian trôi nhanh vãi. Mình có lời khuyên cho các bạn thế này. Về bản thân, thì các bạn cứ thoải mái là chính mình. Mình chỉ b khuyên thế chứ những câu hỏi của hội đồng dành cho mình thì rất là riêng về những gì mình đã làm. Và vấn đề chuyên môn thì ai cũng sẽ bị hỏi về nghiệp vụ. Thế nên các bạn cứ nghiên cứu kĩ các sản phẩm của MB đi, dù nó chả # gì những NH khác là mấy. Sau đó làm sao tìm hiểu kĩ về 1 mảng, và đưa hội đồng vào thế phải hỏi mình về mảng đó. Hehe

:),lại dấu nghề r, m cũng pv phòng 3, đc cái anh GĐ khối KHDN kia hỏi là chủ yếu, chị gái thì hỏi 3 câu. Họ cũng chỉ xoáy mình về các công việc đã làm và duy nhất 1 vấn đề liên quan tới DN,:). Có cái chị gái kia thì đi ra nghe đt 2 lần, mình k biết gặp chị ý ở đâu mà nhìn rất quen, k biết có phải từng đóng phim ko ,ha2

Chắc bạn pv hôm nay là đổi người khác vào ngồi trong phòng rồi. Hội đồng pv không giống nhau giữa các ngày

Chắc bạn pv hôm nay là đổi người khác vào ngồi trong phòng rồi. Hội đồng pv không giống nhau giữa các ngày

Đúng rồi, mình cũng nghĩ thế. Ban đầu nghe giang hồ đồn p3 khó tính làm mình cũng run khi chị ngồi cửa bảo e pv p3. ai ngờ ra đón mình là 1 chị tươi luôn :X
Hehe mình ko giấu nghề đâu, bởi vì a ấy hỏi mình về những điều mình rút ra đc trong cái nghề photographer của mình nên cái này mình có nói ra thì các bạn cũng ko tham khảo đc gì :D Còn về nghiệp vụ thì đó, bị hỏi về các sản phẩm của MB mà. Và mình tl khô khan chỗ đó lắm.

Chị TP anh đi phỏng vấn thẩm định về kể ứng viên năng lực kém quá, mặc dù có kinh nghiệm làm sale rồi, giờ thi tuyển thẩm định nhưng hỏi mấy cái liên quan đến BCTC của doanh nghiệp thì ko biết, công thức tính vốn lưu động ròng sai, ý nghĩa các chỉ số tài chính cơ bản thì cũng ko biết.
Một số bạn mới ra trường thì không có kinh nghiệm đã đành, đằng này kiến thức cũng ko nốt T___T
Tóm lại chị ý đi dc 1 hôm thì thấy bảo tuyển được 1 bạn nữ đã có kinh nghiệm bên Tech (làm sale bên ý rồi nghỉ đẻ, giờ vất vả quá nên chuyển sang thẩm định) và 1 bạn nam học QTKD trường j j ấy, mới ra trường nhưng kiến thức tốt
:D
Lại có bạn đến khi hội đồng hỏi e có muốn hỏi j ko, lại hỏi là "Anh chị thấy em cần có thêm những kỹ năng j thì mới phù hợp với vị trí thẩm định" <= hjx, ngây thơ quá.

Anh làm ở MB Long Biên à?

Đúng rồi, mình cũng nghĩ thế. Ban đầu nghe giang hồ đồn p3 khó tính làm mình cũng run khi chị ngồi cửa bảo e pv p3. ai ngờ ra đón mình là 1 chị tươi luôn :X
Hehe mình ko giấu nghề đâu, bởi vì a ấy hỏi mình về những điều mình rút ra đc trong cái nghề photographer của mình nên cái này mình có nói ra thì các bạn cũng ko tham khảo đc gì :D Còn về nghiệp vụ thì đó, bị hỏi về các sản phẩm của MB mà. Và mình tl khô khan chỗ đó lắm.

Có phải phòng đó 2 anh 1 chị ko, a GĐ khối KHDN đẹp zai nhất ?. PV xong thì ngồi nhà hy vọng và tiếp tục dải đơn thôi:), hy vọng đc chat vs nhau = mail của MB Hitle nhỉ:))

Mình đang nói đến ngân hàng Phương Đông bạn ơi! :P

Thế là bạn đang làm cho OCB, mình cứ nghĩ là OJB thì đang định hỏi là làm PGD nào hôm nào qua phòng đó nghía qua nhan sắc bạn tý ;)) . Hiện mình không làm OJB nữa nhưng vẫn có thể đi thăm bất kỳ pgd nào. He he

hey!!! bà con cho minh biết, giữa MB và ACB thì ở đâu tốt hơn?????
Nếu mình đậu cả 2 thì nên chọn ở đâu???

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,965
Thành viên mới nhất
Genesis Merch
Back