Chú ý: Khi phỏng vấn vào Agribank Bình Dương

Các bạn chú ý: Khi thi vào AGR Bình Dương ở vòng PV có vị chủ khảo sẽ hỏi "Tiền là gì?" .

Nếu bạn nào nói theo định nghỉa và chức năng của "Tiền tệ" là "Tạch" ngay. Vì Vị chủ khảo này rất tâm đắc với câu hỏi này. Còn trả lời được "Tiền là gi?" các bạn phải vận ngay ý chủ khảo muốn gì theo nghĩa bóng cơ. bạn nào muốn chỉ giáo thì theo mục này nhé. mong các bạn đóng góp:

Ví dụ như Tiền là tiên là phât là nụ cười của tuổi trẻ là sức khỏe của tuổi già là cái đà của danh vọng là cái lọng để che thân là cán công lý .vv

Hay là Tiền đứng trên giác độ Huy động vốn là đạ ilương đo lường Khối lượng tiền do CN Bình Dương huy động được

Hay là đại ương đo lường Số vốn AGR cho vay, vv vv tùy theo hoàn canh lúc đó mà tán ra choma1t mặt.

Hay là lượng đo lường công sức của cha me em nuôi em ăn học đến hôm nay, vvv

Bạn phải vao Topic: Kinh nghiệm thi tuyển vào Agribank năm 2012 cơ.

hehe, tất nhiên là bị chê te tua vì lúc đó đâu biết ý sếp thế nào, nếu trả lời khác bình thường thì có vẻ mạo hiểm nên cứ trả lời theo sách vở. Lúc sau sếp chê dài dòng và lủng củng, rồi bắt đầu thao thao bất tuyệt phân tích. Ngồi nghe 1 hồi mình nhận thấy sếp có xu hướng thích những câu trả lời mang hơi hướng của triết học,thế là mình cũng chữa cháy câu trả lời theo triết học, giờ nghĩ lại cũng chẳng nhớ là trả lời ntn nữa hihi

hehe, tất nhiên là bị chê te tua vì lúc đó đâu biết ý sếp thế nào, nếu trả lời khác bình thường thì có vẻ mạo hiểm nên cứ trả lời theo sách vở. Lúc sau sếp chê dài dòng và lủng củng, rồi bắt đầu thao thao bất tuyệt phân tích. Ngồi nghe 1 hồi mình nhận thấy sếp có xu hướng thích những câu trả lời mang hơi hướng của triết học,thế là mình cũng chữa cháy câu trả lời theo triết học, giờ nghĩ lại cũng chẳng nhớ là trả lời ntn nữa hihi
Theo bạn LIEUTO gợi ý trả lời như trên thì thế nào????
Tuy nhiên những gơi ý tên phải gắn với AGR như Huy động vốn, cho vay, nợ xấu, các dịch vụ của Ngân hàng hiện đại, lương, vvv...

Theo minh thay nhung goi y tra loi cua ban o tren kha la an tuong, tuy nhien minh thay goi y so 2 va 3 la thiet thuc hon, vi no gan voi agri. Chu yeu la nen dua ra nhung gi don gian va de hieu nhat

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,470
Thành viên mới nhất
khuyenmaic54clu
Back
Bên trên