Chú ý: Khi phỏng vấn vào Agribank Bình Dương

Các bạn chú ý: Khi thi vào AGR Bình Dương ở vòng PV có vị chủ khảo sẽ hỏi "Tiền là gì?" .

Nếu bạn nào nói theo định nghỉa và chức năng của "Tiền tệ" là "Tạch" ngay. Vì Vị chủ khảo này rất tâm đắc với câu hỏi này. Còn trả lời được "Tiền là gi?" các bạn phải vận ngay ý chủ khảo muốn gì theo nghĩa bóng cơ. bạn nào muốn chỉ giáo thì theo mục này nhé. mong các bạn đóng góp:

Ví dụ như Tiền là tiên là phât là nụ cười của tuổi trẻ là sức khỏe của tuổi già là cái đà của danh vọng là cái lọng để che thân là cán công lý .vv

Hay là Tiền đứng trên giác độ Huy động vốn là đạ ilương đo lường Khối lượng tiền do CN Bình Dương huy động được

Hay là đại ương đo lường Số vốn AGR cho vay, vv vv tùy theo hoàn canh lúc đó mà tán ra choma1t mặt.

Hay là lượng đo lường công sức của cha me em nuôi em ăn học đến hôm nay, vvv

sao hỏi căng vậy bạn, hỏi thế này sao biết mà chiều lòng giám khảo đây

Đấy là dự đoán thôi. Vì ông này trong lúc "Tra dư, Tửu hậu" hay khoe sẽ hỏi câu này. Mà đã biết câu hỏi trước mà ko trả lời được thì hỏng là đúng. còn nếu may mắn được "Sếp" hỏi cầu này thì ngang được "Vàng" rồi còn gì. Trả lời ngắn gọn trong vòng 1 đến 2 phút thôi.

[MENTION=42164]LIEUTO[/MENTION]: Ban nay khong biet hien tai co dang lam o Agri BD khong nhi?
Luc truoc minh thi tuyen vao do cung bi hoi cau do, "tien la gi", "ngan hang la gi".

Thế bạn trả lời thế nào? có đúng ý giám khảo không? hay bị chê te tua???

MÌNH VỪA LÊN MẠNG TÌM KIẾM ĐƯỢC MẤY CÂU THẾ NÀY, NHƯNG CÓ KHI TRẢ LỜI THẾ NÀY GIÁM KHẢO CHO "TẠCH" MẤT

Đồng tiền chỉ là một trong những công cụ phục vụ cho mục đích của con người, nó không phải là thứ có quyền năng tối thượng để biến những điều không thể thành có thể. Bản chất của nó không hề tốt hay xấu, mà là do người sử dụng nó tốt hay lạm dụng nó vào mục đích xấu.

Tiền vừa là phương tiện, vừa là mục đích. Vì cuộc sống là một vòng tuần hoàn, nhu cầu cũng vậy. Mục đích của việc này sẽ là phương tiện cho việc khác.

Chỉ có điều, tiền không bao giờ là mục đích cuối cùng. Vì xét cho cùng, tiền với bản chất trung gian của nó, thì mãi chỉ là vật trung gian. Do vậy, tiền là mục đích ở một số thời điểm, song không phải là mục đích duy nhất và cuối cùng.

Có một câu hỏi hay gặp nhất: Tiền là gì?
Và tất cả chúng ta dù muốn dù không, bằng cáchnày hay cách khác, hầu như ai cũng phải lao vào cuộc sống để kiếm tiền.
Nhưng đừng quên rằng: Tiền bạc....

* Có thể mua được căn nhà..... nhưng không mua nổi một mái ấm....
* Có thể mua được một chiếc giường thật tốt .... nhưng không mua được một giấc ngủ ngon ....
* Có thể mua được thật nhiều đồng hồ .... nhưng không mua được thời gian đã mất ....
* Có thể mua được sách .... nhưng không mua được kiến thức, sự khôn ngoan ....
* Có thể mua được thức ăn .... nhưng không mua được cảm giác ngon miệng ....
* Có thể mua được chức vụ .... nhưng không mua được sự tôn trọng của mọi người ....
* Có thể mua được máu .... nhưng không mua được mạng sống ....
* Có thể mua được thuốc .... nhưng không mua được sức khỏe ....
* Có thể mua đươc hợp dồng bảo hiểm .... nhưng không mua được sự an toàn ....

Vậy thì: Tiền là gì? Tiền ... không phài là tất cả! Nhưng nếu .... bạn có quá nhiều, hãy cho tôi một ít ! Để chi? Tôi sẽ dùng tiền bạc làm phương tiện tốt để đạt được những mục đích sống cao đẹp của mình, để giàu có, thành đạt và hạnh phúc hơn ... Và để chia sẻ với những người có ít hơn tôi.

Điều quan trọng nhất là: Với bạn ....tiền là phương tiện .... hay là mục đích?

Mình đang chuẩn bị trả lời câu hỏi này trong thời gian gần nhất. Tuy nhiên rất mong các bạn có ý kiến đóng góp. Xin trân trọng cảm ơn

oh.vòng pv này của agr căng ko mng? hic mình cũng chờ tin agr tuyển, cơ mà bây giờ đang bận cơ số vc ko thể ôn đc. Nhưng thấy anh cóc kêu vòng thi viết mới quan trọng nhất. nhưng sợ nhất là tạch ngay từ vòng pv này, nên có bạn nào có kinh nghiệm thi agr rùi share cho mình kinh nghiệm và tiêu chuẩn vòng pv này với ạ ; Thanks in advance

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,448
Thành viên mới nhất
thienhabetonl
Back
Bên trên