Review Chọn HDBank hay OceanBank?

Các cô các chú cho cháu hỏi là được tuyển vào làm vị trí CV QHKH thì làm ở Ngân hàng nào tốt hơn, lương cao hơn, đãi ngộ tốt hơn, về áp lực, tình trang dễ out... trong 2 ngân hàng Oceanbank và HDbank ạ? Túm lại là nên chọn NH nào :-ss ợ!

Bên TechcomBank thì tớ ko biết rõ. Ở vị trí SME tầm khoảng 6-7 triệu, GDV là 5tr. Môi trường đào tạo của TechcomBank được đánh giá rất chuyên nghiệp, vào đó bạn sẽ đc học hỏi nhiều. Trước đây người ta toàn nói, nhân viên Techcom đi sang ngân hàng nào cũng được nhận vì đc đào tạo bài bản, làm đc việc. Còn bây giờ thì thời thế có thay đổi 1 chút. Tuy nhiên, áp lực làm việc bên TechcomBank rất cao, nếu bạn ko đạt được chỉ tiêu thì rất dễ có khả năng bị sa thải. HDBank là ngân hàng trẻ hơn nên không thể so sánh với TechcomBank được. Từ năm 2012, HD bắt đổi chuyển đổi mạnh mẽ và thay đổi nhận diện thuơng hiệu, tốc độ tăng trưởng cũng rất cao. Đặc biệt là môi trường và chiến lược của HD được đánh giá cao (Tớ nghe các sếp ngân hàng với thầy giáo nói thế chứ ko nhằm PR cho HDBank đâu nhé). Nếu như bạn mà làm cho HD thì tớ nghĩ triển vọng rất tốt chứ đừng nhìn vào quy mô của nó bây giờ.

Cảm ơn bạn, đúng là thông tin rất hữu ích!

So sánh quy mô của 2 Ocean và HD thì thế nào mọi người nhỉ?

So sánh quy mô của 2 Ocean và HD thì thế nào mọi người nhỉ?

2 ngân hàng này nói chung về quy mô không chênh lệch nhau nhiều, HDBank ban đầu là NH phát triển HCM nên mạng lưới tại các tỉnh, HN chưa thể bằng. Nhưng về thuơng hiệu thì có vẻ HDB đang triển khai rất tốt, sắp tới cũng tuyển dụng nhiều nhân sự để mở rộng quy mô. Như các bạn biết thông tin HDBank và DaiABank sắp sáp nhập, bên cạnh đó HDBank vừa mua công ty tài chính lớn của Pháp tại VN. Như vậy chứng tỏ lộ trình và tiềm lực phát triển của HDBank rất rõ ràng. HDBank bước chân lâu hơn nhưng ko phải tầm thường đâu nhé, các NH khác cũng phải để ý. :D

Ocean Group lớn lắm. nhưng xét về bank mình thấy same same

- - - Updated - - -

Và mình cũng vote HDB :))
ko biết nên vote cho hd hay ocean nhưng mà thấy bạn mình làm hd ở quê cực lắm, lương thì có cao hơn ocean 1 tý thật, nhưng mà thấy mấy đứa đó chạy sang các bank khác hết rồi

theo mình nghĩ môi trường ngân hàng nào cũng bị áp lực hết quan trọng là ít hay là nhìu thôi bạn à, nhưng mới vào ngân hàng thì nên chọN HD bank hay techombank đều được cả 2 ngân hàng này họ đào tạo bài bản và chuyên nghiệp, sau này nếu mình xin qua ngân hàng khác thì họ cũng dễ nhận hơn.

Thế so sánh HD, Ocean và SHB thì sao mọi người nhỉ?

để chọn nơi làm việc, em cân nhắc mong muốn của em nhé, ví dụ: em thích thu nhập cao, công việc ít áp lực, hay là môi trường và đồng nghiệp thân thiện, khả năng có thể học hỏi,... để lựa chọn. Vì với những SV mới ra trường em phải xác định là em phải chịu cày, học hỏi khoản từ 1--> 2 năm. Không quan trọng làm em làm ở đâu mà quan trọng học được gì trong quá trình làm việc. chúc em thành công

Đào tạo HD có gì đâu, chắc tùy khu vực chứ chỗ mình không dc đào tạo gì cả :).

Đào tạo HD có gì đâu, chắc tùy khu vực chứ chỗ mình không dc đào tạo gì cả :).
mình thấy chuẩn, lâu lâu có lớp thì được đi học thôi chứ có đào tạo gì đâu :D. Đi học còn phải nhường nhau vì đi học ở chi nhánh không có ai làm :D. Mấy chi nhánh mới mở như TN, GL, LĐ, KT GDV còn ko biết hạch toán trên Symbol nữa kìa :D, toàn người cũ ở nơi khác về chỉ người mới. Tớ làm HTTD có bạn mới vô chả được đào tạo gì hết, nhào vô làm thôi à :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên