Review Chọn HDBank hay OceanBank?

Các cô các chú cho cháu hỏi là được tuyển vào làm vị trí CV QHKH thì làm ở Ngân hàng nào tốt hơn, lương cao hơn, đãi ngộ tốt hơn, về áp lực, tình trang dễ out... trong 2 ngân hàng Oceanbank và HDbank ạ? Túm lại là nên chọn NH nào :-ss ợ!

chọn HDBank tốt hơn đấy bạn. Vào OceanBank thấy mọi người bảo là môi trường làm việc chán, ko học hỏi đc nhiều nhưng lương thì cũng ổn ổn. Còn HDBank thì môi trường chuyên nghiệp hơn, dịch vụ cũng tốt mà lương bổng cũng được. Người trong giới Ngân hàng cũng đánh giá HDBank có chiến lược phát triển tốt. Nên tớ thấy nếu bạn vào HDBank thì sẽ có triển vọng phát triển tốt hơn

chọn HDBank tốt hơn đấy bạn. Vào OceanBank thấy mọi người bảo là môi trường làm việc chán, ko học hỏi đc nhiều nhưng lương thì cũng ổn ổn. Còn HDBank thì môi trường chuyên nghiệp hơn, dịch vụ cũng tốt mà lương bổng cũng được. Người trong giới Ngân hàng cũng đánh giá HDBank có chiến lược phát triển tốt. Nên tớ thấy nếu bạn vào HDBank thì sẽ có triển vọng phát triển tốt hơn
Cảm ơn chia sẻ của bạn!
À cho mình hỏi thêm là bạn có biết lương Techcombank cũng vị trí này có khá hơn bên HDB ko :)

ocean thì cá nhân hay dn bạn, làm kd hay hỗ trợ, phải nói cụ thể mới tư vấn dc chứ

ocean thì cá nhân hay dn bạn, làm kd hay hỗ trợ, phải nói cụ thể mới tư vấn dc chứ

HD thì áp lực hơn còn luơng thì bên hd có vẻ ổn hơn

mình thấy HD được hơn.
Cảm ơn các bạn?
Thế cũng vị trí QHKH ( CN đi) thì chọn HDBank, VPBank, GPBank hay Techcombank?
Tranh thủ hỏi để đến lúc còn dễ bề khỏi phân vân nếu muốn lựa chọn NH thích hợp với bản thân, hihi

Cảm ơn chia sẻ của bạn!
À cho mình hỏi thêm là bạn có biết lương Techcombank cũng vị trí này có khá hơn bên HDB ko :)

Bên TechcomBank thì tớ ko biết rõ. Ở vị trí SME tầm khoảng 6-7 triệu, GDV là 5tr. Môi trường đào tạo của TechcomBank được đánh giá rất chuyên nghiệp, vào đó bạn sẽ đc học hỏi nhiều. Trước đây người ta toàn nói, nhân viên Techcom đi sang ngân hàng nào cũng được nhận vì đc đào tạo bài bản, làm đc việc. Còn bây giờ thì thời thế có thay đổi 1 chút. Tuy nhiên, áp lực làm việc bên TechcomBank rất cao, nếu bạn ko đạt được chỉ tiêu thì rất dễ có khả năng bị sa thải. HDBank là ngân hàng trẻ hơn nên không thể so sánh với TechcomBank được. Từ năm 2012, HD bắt đổi chuyển đổi mạnh mẽ và thay đổi nhận diện thuơng hiệu, tốc độ tăng trưởng cũng rất cao. Đặc biệt là môi trường và chiến lược của HD được đánh giá cao (Tớ nghe các sếp ngân hàng với thầy giáo nói thế chứ ko nhằm PR cho HDBank đâu nhé). Nếu như bạn mà làm cho HD thì tớ nghĩ triển vọng rất tốt chứ đừng nhìn vào quy mô của nó bây giờ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất
A Flock of Seag
Back
Bên trên