Chọn BIDV hay Công ty lương 7 triệu

Kính chào Anh/Chị trong diễn đàn, em có một băn khoăn mong được chia sẽ ý kiến từ Anh Chị.
- Hiện tại em nhân viên tín dụng KHCN tại 1 ngân hàng TMCP nhỏ ở tỉnh, mức lương hiện tại 5,5 (cả phụ cấp), với tình hình hiện tại công việc rất áp lực về huy động cũng như dư nợ cho vay.Em đã xin nghĩ việc.
- Vừa qua Em có tham gia thi tuyển BIDV ở tỉnh đợt 2012 này, phỏng vấn cũng rất ok, cơ hội cũng rất khả quan vì đã có kinh nghiệm, khoảng 5/9 BIDV tỉnh sẽ có kết quả.
- Trong thời gian này em nhận được lời mời của 1 công ty không có danh tiếng gì cả, qua trao đổi em thấy công việc rất an nhàn, không có áp lực như trong ngân hàng, lương khoảng 7tr/tháng, nếu nhận việc thì 28/8 sẽ đi làm và kí hợp đồng 1 năm.
Em rất phân vân, không biết thế nào, đi làm công ty hay đợi đi làm BIDV, vì em ko biết tín dụng ở BIDV chế độ lương thưởng và áp lực như thế nào? Nhưng chuyên ngành em là tài chính ngân hàng ko làm ngân hàng thì rất tiếc, nhưng em sợ ngân hàng TMCP lắm rùi.
Anh/ Chị đi trước có kinh nghiệm và sáng suốt xin tư vấn dùm em.
Thanks!

hic, ước gì mình được như anh ấy. gì cũng tốt những mình kết BIDV hơn :)

BIDV sắp loạn rồi cậu ạ, đợt này dính nhiều đất cát cho vay xấu lắm. Người quen mình làm bên chính phủ (Xin giấu tên)nói tình hình sắp giống ABC rồi !

- - - Updated - - -

BIDV sắp loạn rồi cậu ạ, đợt này dính nhiều đất cát cho vay xấu lắm. Người quen mình làm bên chính phủ (Xin giấu tên)nói tình hình sắp giống ACB rồi !

Cám ơn Anh Chi và Các bạn trong ub thật nhiều. BIDV là lựa chọn cuối cùng của mình, mặc dù làm ở Phòng Giao dịch huyện của Chi nhánh Tỉnh. Rất vui vì được sự chia sẽ nhiệt tình. Chúc Anh Chị và các bạn hạnh phúc và thành đạt.

Làm công việc nào mà mình thik và phù hợp với chuyên môn của mình là được ^^ chênh lệch vài 2,3 tr ko đáng kể đâu bạn ah :p

chắc em ít tuổi hơn anh, quan điểm của anh nhé, anh phải nói quan điểm của anh chứ không bị ném đá :-?. Anh thấy mới ra trường cũng như những người đã đi làm lâu năm, có những xu hướng sau:
1. Công việc áp lực, lương cao, có nhiều cơ hội thăng tiến,học hỏi.
2. Công việc nhàn, nhẹ nhàng, thu nhập thấp.
Anh sẽ chọn công việc lương cao, nhiều cơ hội thăng tiến, được học hỏi, chứ không chịu an nhàn và ngồi lì một chỗ, vận động mà em. Làm Ngân hàng cũng như nhiều nghành nghề khác, chúng ta đều hướng tới mục tiêu vì cuộc sống cả.;))
BIDV so với các ngân hàng khác thì nhàn hơn, nhưng bản thân nó vẫn là ngân hàng, rồi cũng sẽ có những áp lực đó, anh từ một vị trí áp lực, lương gần 10 củ để xuống làm một việc nhàn hơn, lương 7 củ để có thời gian học đấy!

Chọn BIDV là ok, tuy nhiên nếu muốn có cơ hội thăng tiến tốt hơn thì chọn cty

Mình đã quyết định chọn BIDV,cảm thấy là lựa chọn đúng đắn, có lẽ mình sẽ gắn bó với BIDV.

Cái này phụ thuộc vào khả năng chịu áp lực cũng như sở thích của riêng bản thân bạn ;) Nhiều khi có nhiều sự lựa chọn cũng quả thật là khó đấy. Chúc bạn có sự lựa chọn sáng suốt nhé.

- - - Updated - - -

Công ty an nhàn ở đây là công ty gì thế hả bạn???? Vị trí gì?

cong ty ngoai khong on dinh dau. vao nganh bank di, sau nay co kinh nghiem va quan he roi nhay ra lam ngoai tot hon.

Bidv bạn làm vị trí nào vậy? Áp lực về doanh số thế nào? Mình cảm ơn!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,229
Thành viên mới nhất
dkdagasv388
Back
Bên trên