Chọn BIDV hay Công ty lương 7 triệu

Kính chào Anh/Chị trong diễn đàn, em có một băn khoăn mong được chia sẽ ý kiến từ Anh Chị.
- Hiện tại em nhân viên tín dụng KHCN tại 1 ngân hàng TMCP nhỏ ở tỉnh, mức lương hiện tại 5,5 (cả phụ cấp), với tình hình hiện tại công việc rất áp lực về huy động cũng như dư nợ cho vay.Em đã xin nghĩ việc.
- Vừa qua Em có tham gia thi tuyển BIDV ở tỉnh đợt 2012 này, phỏng vấn cũng rất ok, cơ hội cũng rất khả quan vì đã có kinh nghiệm, khoảng 5/9 BIDV tỉnh sẽ có kết quả.
- Trong thời gian này em nhận được lời mời của 1 công ty không có danh tiếng gì cả, qua trao đổi em thấy công việc rất an nhàn, không có áp lực như trong ngân hàng, lương khoảng 7tr/tháng, nếu nhận việc thì 28/8 sẽ đi làm và kí hợp đồng 1 năm.
Em rất phân vân, không biết thế nào, đi làm công ty hay đợi đi làm BIDV, vì em ko biết tín dụng ở BIDV chế độ lương thưởng và áp lực như thế nào? Nhưng chuyên ngành em là tài chính ngân hàng ko làm ngân hàng thì rất tiếc, nhưng em sợ ngân hàng TMCP lắm rùi.
Anh/ Chị đi trước có kinh nghiệm và sáng suốt xin tư vấn dùm em.
Thanks!

uầy ơ! bạn giỏi thế! còn có công ty mời đi làm nữa, chả bù cho mềnh! hức hức!:(( giờ ước nuôi được thân là may lắm rồi.
nếu còn nói cái câu quen thuộc mà m.n vẫn nói thì là " tùy thuộc bạn thôi, phải cân nhắc thật kỹ, xem mình muốn j và cần j.....bala bala." kể ra cũng khó nhỉ, công ty ấy ở tỉnh hay ở hn? nếu ở tỉnh thì mức lương ấy cũng khá cao đấy.
bạn có chắc đậu BIDV ko? nếu lỡ may từ chối công ty rồi, mà lại ko đậu ( có thể vì lý do khách quan, có chỗ hết rồi chẳng hạn) thì lại mất àh! mà nếu đậu, mình học ngân hàng ra, vào bidv là mơ ước of bao nhiu người.!
p/S: nói lan man 1 hồi cũng ko khuyên được bạn ntn #:-s nếu t thì t chọn công ty, đợi ngân hàng qua thời kỳ sóng gió đã :) nếu đi làm rồi cảm thấy ko hợp, sau này b có thể chuyển qua ngân hàng......

em nghĩ anh bên nào gọi trước thì anh cứ đi làm. Bên công ty gọi trước thì cứ đi làm công ty, hôm nào được bên BIDV gọi thì anh sang BIDV bỏ bên cong ty đi. Vì vào đc BIDV thì không thể chê dược rồi. Mà anh làm ở tỉnh nào vậy. Em cũng sắp vào NHTM CP làm rồi. hix, nghe anh kêu mà hãi quá~X(

mình nghĩ nên làm công ty đi, phỏng vấn đời không như mơ đâu?, nhìu đứa bạn mình phỏng vấn cũng thấy ok lắm nhưng ra thì vẫn không được do chỗ đó đã có gửi gắm hết rùi

anh cứ đi làm ở tỉnh đi vì chắc j đã đỗ bidv lại phí mất cơ hội. Nếu mà đỗ thì bỏ cty kia cũng dc mà, chắc ban đầu cty cũng thử việc thôi. e nghĩ nếu bidv gọi thì bỏ 1 ít tiền bồi thuwong cho cty và sang làm ngân hàng ấy là ok

cái này phục thuộc vào bạn thui, Làm công ty công việc sẽ nhẹ nhàng hơn rất nhiều so với NH, nhưng vào làm NH sẽ có
nhiều cái lợi hơn.
Theo mình với năng lực của bạn thì bạn sẽ đậu BIDV và nên làm ở BIDV
kakaka

Hi. Rất vui được sự chia sẽ của Anh Chị và các bạn. Chân thành cám ơn.

T thì ko biết công ty nào ko có danh tiếng,lương cao mà lại nhàn :)
Theo t, bạn nên nán lại kéo dài thời gian trả lời công ty kia.
Bao giờ có kết quả đỗ của BIDV hãy cân nhắc bạn ạ :(|)
Nh suy cho cùng, giờ đâu cũng thế, lương cao thì cũng cân nhắc kỹ công việc bạn ạ. Nhất là mấy công ty L-)

hj. khó lựa chọn phết nhở :). BIDV chắc đậu thì đợi BI đi, vừa học NH lại làm ở NHNN, chắc ko áp lực lắm, nhưng ít nhất có chất ngân hàng, đúng với mơ ước sau khi học ngân hàng :D. Lương 7 tr thì BIDV chắc là okie mà, cùng lắm là mấy tháng đầu thấp thôi. xin suy nghĩ ở cty kia tới qua m5 đi ^^

Công ty Vinamilk Việt Nam các bạn ah.Lương cứng 7tr(chưa tính phụ cấp)công việc văn phòng thôi.Hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất
baychinkingtoe
Back
Bên trên