HOT Chia sẻ kinh nghiệm vòng Phỏng Vấn tại Vietcombank

các bạn ơi ! Mình sắp đi phỏng vấn tại viectcombank rồi, bạn nào đã từng đi pv xin share cho mình tí kinh nghiệm đi. (Trước khi lập ra chủ đề này mình có đọc để tìm hiểu qua các chủ đề khác mà chưa thấy bạn nào share kinh nghiệm pv hết... )
cám ơn sự chia sẻ

Tớ thấy đề t.a vừa rồi nhiều bạn trúng tủ quá đi ah hichic.
nhất là phần US banking và UK teenagers. huhu
Một số phần khác có reading và trả lời như Toefl ibt ấy :)))))

nghe bạn nói thế chẳng biết tớ có nên tiếp tục tự tin nữa ko nhỉ 8-|
Tớ thấy đề t.a vừa rồi nhiều bạn trúng tủ quá đi ah hichic.
nhất là phần US banking và UK teenagers. huhu
Một số phần khác có reading và trả lời như Toefl ibt ấy :)))))

thoải mái đi bạn.
theo tớ nếu trúng tủ thì người đó còn phải có kỹ năng tiếng anh tốt để làm các phần khác nữa mà. anw, 2 phần đó chiếm gần 20 câu rồi.
chắc t làm sai hết quá à. ai k biết thì cũng khó mà làm đc vì phải có hiểu biết về US banking cơ.
Các phần khác t k dám bàn luận nhiều. chả biết làm đúng hay sai nữa
nghe bạn nói thế chẳng biết tớ có nên tiếp tục tự tin nữa ko nhỉ 8-|

tks bạn, chúng ta cũng cần phải có may mắn, được rồi ko bàn đến đề thi nữa, đành chờ kq vậy, nếu bạn được vào pv thì nhớ khoe nhé :D
thoải mái đi bạn.
theo tớ nếu trúng tủ thì người đó còn phải có kỹ năng tiếng anh tốt để làm các phần khác nữa mà. anw, 2 phần đó chiếm gần 20 câu rồi.
chắc t làm sai hết quá à. ai k biết thì cũng khó mà làm đc vì phải có hiểu biết về US banking cơ.
Các phần khác t k dám bàn luận nhiều. chả biết làm đúng hay sai nữa

ồi vào đây đọc thấy mình ko có năng khiếu gì
Mình ko có kiến thức xã hội phong phú
Mình không có kiến thức về tài chính vĩ mô
mình tạch rùi

Chia sẻ một chút về phỏng vấn ở chi nhánh hồi tớ thi cho các bạn sắp pv:
Hội đồng phỏng vấn như chi nhánh tớ là 5 người, có GĐ, PGĐ, các trưởng phòng ...
Tớ thấy các anh rất thoải mái, sẽ hỏi bạn ngắn gọn về cả bản thân, nghiệp vụ, kinh nghiệm làm việc, tài lẻ ^^
Câu hỏi nghiệp vụ có vài câu, căn cứ vào cách mình trả lời, hỏi tiếp ^^, hỏi hơi "gài" một tí xíu, nhưng mình thấy các anh muốn xem cách mình trả lời là chính thôi.
Phỏng vấn rất nhanh, tầm 5-10p thôi, bạn nào thấy mình pv nhanh quá, đừng sốc :D ( sau này nghe các anh ý bảo tiếp xúc cỡ đó là biết cách giao tiếp, tác phong rồi, thế nên 5-10p ý các bạn cố gắng ghi điểm nhé :D)
Theo mình thấy thường có hỏi tiếng anh, nhưng mà khi pv thì tiếng anh ko cần xuất sắc lắm đâu, các bạn nghiệp vụ trả lời tốt, xinh, có tí tài lẻ thường có lợi thế hơn nhiều :D, thường là thế, nghiệp vụ, hình thức, tài lẻ, thường thứ tự ý được ưu tiên và đặt lên trước, mà cái này chắc tùy người pv nữa :D
P/s: tớ thấy chỗ tớ trước mặt mỗi ứng viên khi ngồi pv sẽ có giấy và bút chuẩn bị sẵn, còn các anh ý thì có bảng tính điểm theo từng tiêu chí đó. Tớ thì thấy họ chuẩn bị bút và giấy cho mình, nên với câu hỏi nghiệp vụ, t xin phép dùng bút và giấy, nháp nhanh các ý ra, xếp thứ tự ý rồi trả lời. Thấy các anh ý để ý cũng để ý ứng viên kỹ lắm, chắc xem tác phong có cẩn thận không :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên