Chỉ tiêu các Ngân hàng.

CuWin

Verified Banker
Trong các năm qua, hầu hết nhân viên tín dụng đều phải bị chỉ tiêu cả cho vay, huy động và thẻ khá cao.

Mình lập topic này mong các anh em chia sẽ chỉ tiêu bị giao để xem NH nào đang bị áp lực chỉ tiêu cao nhất.

Các bạn làm ở back office nếu không bị giao chỉ tiêu mà biết chỉ tiêu NH/CN của mình thì chia sẽ với mọi người nha.

Mình Back office thì bị giao khoán thời gian hoàn thiện 1 bộ hồ sơ, thời gian thẩm định 1 bộ hồ sơ và thời gian giải ngân trên phần mềm áp dụng cho từng loại vay. Ngoài ra thêm chỉ tiêu hoàn thành báo cáo định kỳ và đột xuất nữa. Không làm kịp thì bị HO nhắc nhở ngay. May mà chưa bị dính nhắc nhở lần nào ha ha ha

Nghe nói ACB: 1 tháng huy động 2 tỷ, phát vay 1 tỷ thì phải?

Còn NaviBank thì 1 quý khoảng từ 1 tỷ đến 2 tỷ.

Hồi đó làm ACB, em phải nói rằng, đó là khoản thời gian đầu tắt mặt tối với chỉ tiêu, kinh khủng (em nói về chỉ tiêu, không nói về môi trường làm việc nhé - 2 cái này khác nhau).
Sang MB, chỉ tiêu có cao nhưng đỡ hơn hẳn.

HDBank thì 1 tháng tối thiểu đạt 1 tỷ Huy động hoặc cho vay, tương ứng với 50 điểm (đây gọi là điểm liệt).
Sau đó làm sao được 200 điểm thì làm=))

HDBank thì 1 tháng tối thiểu đạt 1 tỷ Huy động hoặc cho vay, tương ứng với 50 điểm (đây gọi là điểm liệt).
Sau đó làm sao được 200 điểm thì làm=))

Dưới 50 điểm là khi nào mới đuổi vậy?
Bên ACB nghe nói 6 tháng không đạt là cho rớt đó!

Dưới 50 điểm là khi nào mới đuổi vậy?
Bên ACB nghe nói 6 tháng không đạt là cho rớt đó!
K anh ơi, 200 là điểm chuẩn chứ k phải 50 đâu. Đạt tù 200 trở lên mới gọi là đủ chỉ tiêu. Còn cái 50 điểm ấy là điểm liệt, dù anh có được 1000 điểm nhưng huy động hoặc cho vay dưới 1tỷ/tháng thì vẫn coi là k đạt.
P/s: 3 tháng liên tiếp là ...out anh ạ:))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên