Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Bạn mình ACB lương cứng cựa > 7 củ này. KPI k ảnh hưởng lương tháng mà để trả thưởng cuối kì

Làm 1 vị trí Kinh doanh mà không hướng đến việc hưởng lương kinh doanh thì nên chuyển qua Back làm bạn à ^^, cá nhân mình nghĩ vậy. Động lực đâu mà tìm kiếm khách hàng ^^

Hiện tại mình đã đỗ SCB vị trí cá nhân và SHB vị trí DN đều tại HN. Bạn nào có thể cho mình lời khuyên nên chọn bank nào ko

Hiện tại mình đã đỗ SCB vị trí cá nhân và SHB vị trí DN đều tại HN. Bạn nào có thể cho mình lời khuyên nên chọn bank nào ko
Nếu vậy thì SHB hơn chứ bạn, lương + phụ cấp mỗi tháng của SHB đối với vị trí này là 8.5 triệu. Bạn mình làm ở đây bảo năm ngoái tổng thưởng tới 8 tháng: 1 tháng vào 30/04; 1 vào 2/9, 2 vào Tết Dương, 4 vào Tết Âm lịch, năm nay thêm tiền nghỉ mát 4 tr nữa. Hơn nữa, làm Doanh nghiệp thì học hỏi đc nhiều hơn, cá nhân thiên về sale thôi.

Làm 1 vị trí Kinh doanh mà không hướng đến việc hưởng lương kinh doanh thì nên chuyển qua Back làm bạn à ^^, cá nhân mình nghĩ vậy. Động lực đâu mà tìm kiếm khách hàng ^^
Bạn ấy bảo là thưởng trả cuối kì tức là phần thưởng ấy sẽ từ việc làm kinh doanh mà bạn. Còn lương vẫn phải bảo đảm cho nhu cầu sinh hoạt hàng tháng của người lao động chứ, không bột sao gột nên hồ. Động lực chính là phần thưởng cuối kì kìa rồi

Dạo này vòng quanh 1 vài chi nhánh của SCB, mấy bạn nào hoàn thành công việc tương đối 1,5~2 tỷ thì lương tương đối khá so với mặt bằng chung cùng vị trí ^^. Thấy cơ chế lương và cơ chế cho vay mới có vẻ tốt ^^

Các anh/chị cho e hỏi, do e chuyen nhà về tỉnh nen nghỉ cong viec cũ, và apply vào scb, cho e hỏi là ở tỉnh thì nghe nói là có chỗ het roi, không biet có cơ hội làm ở scb tỉnh kg nua

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,478
Thành viên mới nhất
vnzlvnvn60
Back
Bên trên