Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

có bạn nào bít là khi nào có kết quả hem, nghe 1 bạn nói là trước 20/8....có ai bít gì hem. Hum nay đi thi mà bùn quá xá, tủ đè...hic...ôn NPV, HMTD,IRR...zị mà ko zô....

có bạn nào bít là khi nào có kết quả hem, nghe 1 bạn nói là trước 20/8....có ai bít gì hem. Hum nay đi thi mà bùn quá xá, tủ đè...hic...ôn NPV, HMTD,IRR...zị mà ko zô....

Riêng gì mình bạn đâu, mình cũng cắm đầu ôn mấy cái ấy ai dè vào chiết khấu rồi thanh toán ngoại tệ, haizzzz.....

Đề bài tập BIDV thực chất là một dạng đề khá mở đấy
Mình học HVNH nên cũng đoán đây chính là đề trường mình ra
Với dạng đề mở này việc lựa chọn phương án nào không phải lúc nào cũng cố định, bạn có thể chọn Doanh nghiệp Bảng 1 ỏ 2 đều được. Cái quan trọng là bạn phải giải thích được lý do tại sao bạn lại chọn như thế ( Doanh nghiệp có biến động TS, nguồn vốn vô cùng nhạy cảm, lúc giảm lúc tăng với lại bảng cân đối kế toán phản ánh tại 1 thời điểm mà )
Và tất nhiên ở bảng 3 cũng thế! Nhưng nhận định chung thường là các doanh nghiệp hoạt động tài chính như Ngân hàng chẳng hạn...

Ai làm đề 2 ( đề chẵn ) còn nhớ để post lên anh em bàn luận nhé

Cái câu hỏi Tổng giám đốc cty cổ phần không được kiêm nhiệm các chức vụ sau ở đề số 2 Tín Dụng mọi người chọn đáp án nào vậy :(

băn khoăn quá, có cái doanh nghiệp nào mà làm ăn có lãi nhưng không chịu thuế, DTT/ tổng tài sản thấp, cho vay thì nhiều mà số ngày thu tiền cao ngất ngưởng,... chả có nhẽ đây là ngân hàng chính sách xã hội :-?

mình nghĩ nó hoạt động về lĩnh vực tài chính, còn thuế thì có thể hiện tại chưa đóng nên chưa đưa vào

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên