Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

nam nay ko co tính NPV và IRR, cung khong có HMTD
Bai tap là phân tích bảng CDKT của 3 DN,
1 câu hỏi DN mà ko có hàng tồn kho + ko nộp thuế + kỳ thu tien > 3000.
Nghĩ mãi ko ra
Đoán chắc là ngành in và phát hành sách quá
phần trắc nghiệm thì giống năm ngoái.
có phần Kiến thức chung : trắc nghiệm và giải thích ngắn gọn
Kien thức NV cũng thế
Anh văn thì: đọc hiểu, tìm lỗi sai , ngũ pháp, viết lại câu
AV và TD có 2 đề.
TD thì # số thôi
của công ty cho thuê tài chính :)
do tính chất cho thuê TSCĐ giá trị lớn, thời gian sử dụng hữu ích dài.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
câu 8:theo mình là đồng nội tệ bị đánh giá thấp, giá cạnh tranh hàng hoá trong nước thấp => vd thực tế 11 và danh nghĩa có 10=> bị đánh giá thấp hơn giá trị thực => giá hành hoá trong nước cao hơn thế giới => sức cạnh tranh hh thấp

Khi tỷ giá từ 20 lên 21 thì ta nói VND lên giảm giá cậu ah
1USD=20 VND
1USD=21 VND
Chứng tỏ 1 USD mua được nhiều VND hơn
Thế lên khi tỷ giá từ 21 về 20 ta nói VND lên giá
Do đó khi giá thực là 21 mà giá danh nghĩa là 20 thì theo mình là định giá cao

câu 8:theo mình là đồng nội tệ bị đánh giá thấp, giá cạnh tranh hàng hoá trong nước thấp => vd thực tế 11 và danh nghĩa có 10=> bị đánh giá thấp hơn giá trị thực => giá hành hoá trong nước cao hơn thế giới => sức cạnh tranh hh thấp

1USD=20 VND
1USD=21 VND

Mình thì nghĩ thế này. Tại sao ngân hàng trong năm vừa rồi có mấy lần điều chỉnh tỷ giá VND so với USD để nâng cao lên, làm cho đồng nội tệ bị giảm giá xuống=> thúc đẩy xuất khẩu hàng hóa ra thế giới

nên mình trường hợp này chọn đáp án C, đánh giá thấp đồng nội tệ để nâng cao tính cạnh tranh của hàng hóa trên thị trường thế giới.

1USD=20 VND
1USD=21 VND

uhm. Mình rất hay bị lẫn cái này. hic. bùn quá. nếu vậy thì được định giá cao có nghĩa là sức cạnh tranh hh sẽ cao, đúng ko bạn?

Cau chi chuyen nhuong minh chon chi cho hoc bong ban a
Con cau thu khong thuong xuyên cua ngan sach nha nuoc thi minh chon "thu tu ket du ngan sach nam ngoai"=> khong bit co dung khong?
minh dang cho cac ban chia se dap an ne, co ma cung dau tim lam vi so dap an moi nguoi lai khac nhieu so voi minh y:))
mình chọn đáp án không cái nào đúng, nhưng giải thích thì sai mất rồi, thu thường xuyên của NSNN bao gồm thuế, thu từ sở hữu tài sản và phí lệ phí; vừa mới xem lại xong. Câu chi chuyển nhượng mình cũng chọn là chi học bổng. Câu tỷ giá các bạn tính ra bao nhiêu? Quên hết điểm tý giá rùi;

muốn thi kế toán ngân hàng chắc phải chịu khó đọc kỹ mấy báo cáo tài chính ngân hàng, nội dung thuyết minh báo cáo tài chính. ngắn gọn đầy đủ nội dung thi hay trúng.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên