Cần gấp chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn thực tập HDbank

Các bạn, các anh chị ơi, ai có kinh nghiệm phỏng vấn thực tập tại HD Bank chia sẻ cho mình với. Mình vừa được HD thông báo là T2 (3/12) sẽ đi phỏng vấn thực tập tiềm năng, đây là lần đầu tiên mình đi phỏng vấn.Mong các bạn và các anh chị có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình sớm, mình đang lo. Thanks mọi người trước.

Re: Cần gấp chia sẻ kinh nghiêm phong vấn thực tập HDbank

Ui anh, họ hỏi liên quan đến đề tài mình chọn ạ. Nhưng mà như a bảo, có chị pv ở phòng nhân sự thôi, lỡ (chẳng may) chị ấy ko biết về phần đề tài mình làm thì hỏi gì ạ:D
thì chị ấy sẽ hỏi chung chung em à :)) Thực sự mà nói, ý nghĩa của các đợt tuyển Thực tập sinh tiềm năng:
- Rèn kỹ năng viết CV, chuẩn bị Hồ sơ, rải HS và kỹ năng phỏng vấn.
- Xác suất thành nhân viên chính thức cũng cao hơn chút chút.
--->> coi phỏng vấn như cuộc giao lưu trò chuyện e sẽ thấy khác ngay :)

Theo mình bạn cần chuẩn bị kỹ 2 phần sau:
- Thông tin cơ bản: Giới thiệu bản thân
- Vị trí mà bạn ứng tuyển, tình huống liên quan tới công việc
2 phần này phải chuẩn bị cho nó liên quan đến nhau. Ví dụ: điểm mạnh, kinh nghiệm làm việc nên liên quan tới yêu cầu của vị trí ứng tuyển,....
Mình thấy đây là 2 câu hỏi thường gặp nhất, còn lại thì tìm hiểu thêm về NH,....

Nếu em làm về mảng huy động sẽ bị xoáy nhiều về cách thức huy động vốn, VD: "Em có nghĩ bộ phận nguồn vốn có liên quan tới chỉ tiêu huy động???" ...
Cái quan trọng nhất trong pv là sự tự tin: lời nói rõ ràng, giao tiếp mắt - tay để thoải mái.
Hay nói theo cách hiểu của mình em nhé :D
Anh David cho em hỏi: trong bản thông tin em đã nộp cho HDBank KHÔNG có điền vào mục "Đề tài" và em cũng không có ý định làm đề tài về Ngân hàng :D đó có phải là điểm trừ khi đi pv không nhỉ ?

Pv thì như các a/c chia sẻ rồi, như năm ngoái thì t thấy HD ưu tiên điểm cao rất nhìu, bạn mình mấy bạn điểm cao, ko bít pv ntn nhưng đều pass cả!Vì thông báo hơi muộn nên hầu như mọi ng đều thực tập 2 nh hoặc ko! đc cái so với ngân hàng khác thì HD bank các a/c ý hướng dẫn rất nhiệt tình :) Chúc các bạn may mắn!

Chào cả nhà,mình mới gia nhập diễn đàn
Hum wa (1/12) mình có nhận đc tin nhắn mời phỏng vấn,bảo check mail mà lúc lên xem mail lại ko thấy (chắc lạc đâu mất rồi huhuhu)
Mình có hỏi lại và đang chờ mail mà ko bít khi nào nhận đc trả lời nữa, sợ khi họ trả lời thì đã pv rùi :((((
Mình ứng tuyển vị trí ở TPHCM
Ai bít trả lời gấp dùm mình với. Mình cám ơn!

các bạn cho minh hỏi. trong mail yêu cầu khi đi phỏng vấn đêm theo form thong tin. Vậy mình viết tay hay đánh máy rồi in ra z mọi người

Bạn ơi, mai phỏng vấn ở đâu và mấy h vậy? trả lời giúp mình nhe. Thanks

Mình cũng có nộp mà không được gọi nè!
Bạn ơi cho mình hỏi! khi nộp qua mail bạn có viết thêm phần CV hay gì không, hay là chỉ nộp bảng thông tin sinh viên như họ yêu cầu thôi.

nộp như họ yêu cầu thôi, đi phỏng vấn thì mới bổ sing thêm bạn ah

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon