Cần gấp chia sẻ kinh nghiệm phỏng vấn thực tập HDbank

Các bạn, các anh chị ơi, ai có kinh nghiệm phỏng vấn thực tập tại HD Bank chia sẻ cho mình với. Mình vừa được HD thông báo là T2 (3/12) sẽ đi phỏng vấn thực tập tiềm năng, đây là lần đầu tiên mình đi phỏng vấn.Mong các bạn và các anh chị có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mình sớm, mình đang lo. Thanks mọi người trước.

Re: Cần gấp chia sẻ kinh nghiêm phong vấn thực tập HDbank

Dù phỏng vấn cái gì thì cũng cứ tự tin có gì nói nấy em à :D Mà em phỏng vấn vào vị trí gì ???

Em tinh thuc tap vi tri chuyen vien khach hang ca nhan nhưng trong mail có ghi là Vị trí thực tập sẽ dc thảo luận sau. :)
Ko biết ng ta sẽ hỏi cái gi đây nữa hjx

HD k biết phỏng vấn như thế nào nhưng như kinh nghiệm lần trước m pvan TTS tại SeA các câu hỏi cũng chỉ quay quanh hỏi thông tin cơ bản của mình, cho 1 tình huống để thử cách xử lý của mình, gợi ý 1 vị trí thực tập (nếu có) để xem ý kiến bạn thế nào...Chưa có j lquan đến cái nghiệp vụ. Lọc trên hồ sơ là 1 chuyện, đến lúc phỏng vấn ngta mới bắt đầu biết b tnao để mà sắp xếp vị trí. Như m đăng ký ttap 1 vị trí nhưng xong lại đc làm ở 1 vị trí khác.
Bên cạnh đó 1c mà m muốn chia sẻ thêm là nếu đang là sv năm cuối, sắp/đang đi thực tập ở đâu đó r thì b nên hoàn thành 60-70% luận văn/chuyên đề của b trước đi.
Chúc bạn may mắn :) Mong có dịp được gặp b tại HDBank.

Thời điểm anh tham gia pv, chỉ có chị Hương - Trưởng phòng Nhân sự KV phía Bắc pv, một số bạn khác thì có thêm anh Tín - Miền nam pv. Câu hỏi xoay quanh đề tài em chọn thôi.
Nếu em làm về mảng huy động sẽ bị xoáy nhiều về cách thức huy động vốn, VD: "Em có nghĩ bộ phận nguồn vốn có liên quan tới chỉ tiêu huy động???" ...
Cái quan trọng nhất trong pv là sự tự tin: lời nói rõ ràng, giao tiếp mắt - tay để thoải mái.
Hay nói theo cách hiểu của mình em nhé :D

Thanks anh David và chị sammap rất rất nhiều, mặc dù vẫn chưa biết những gì sẽ dc chú ý trong buổi phỏng vấn nhưng em cảm thấy tự tin rất nhiều cho buổi phỏng vấn quan trọng đầu tiên này. Như lới anh David nói, em sẽ cố gắng tự tin hết sức có thể để bình tĩnh vì mỗi lần run là đầu óc trống rỗng thui, hjhj. Hy vọng sẽ dc gặp chị sammap trong HDbank. :)

Thời điểm anh tham gia pv, chỉ có chị Hương - Trưởng phòng Nhân sự KV phía Bắc pv, một số bạn khác thì có thêm anh Tín - Miền nam pv. Câu hỏi xoay quanh đề tài em chọn thôi.
Nếu em làm về mảng huy động sẽ bị xoáy nhiều về cách thức huy động vốn, VD: "Em có nghĩ bộ phận nguồn vốn có liên quan tới chỉ tiêu huy động???" ...

Cái quan trọng nhất trong pv là sự tự tin: lời nói rõ ràng, giao tiếp mắt - tay để thoải mái.
Hay nói theo cách hiểu của mình em nhé :D
Ui anh, họ hỏi liên quan đến đề tài mình chọn ạ. Nhưng mà như a bảo, có chị pv ở phòng nhân sự thôi, lỡ (chẳng may) chị ấy ko biết về phần đề tài mình làm thì hỏi gì ạ:D

Bạn ơi bạn ở khu vực nào thế? Mình cũng nộp hồ sơ vào HD Bank mà chưa thấy thông tin gì :(
Khéo trượt mất rồi :-ss :((

Các bạn ở HN cứ bình tinh nhé
Khu vực mình chưa có kết quả đâu ạ:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473