Review Cần A/C chia sẽ ít thông tin về NH STB vs Đông Á

Chào các A/C/E,
Topic mình ít A/C chia sẽ thông tin (Lương, áp lực doanh số...) của ngân hàng Đông Á vs Sacombank, em muốn xin chút thông tin về hai ngân hàng này. Anh chị thấy sao về ngân hàng Đông Á ạ?
Ths A/C/E nhiều

Bạn ơi, sẵn cho mình hỏi vị trí hỗ trợ tín dụng ở Dong A và vị trí GDV ở MB thì sao bạn? GDV MB có chỉ tiêu nhiều ko bạn? thanks bạn.

HTTD ở Đông Á Bank thì như chia sẻ ở trên mảng cho vay không được chú trọng nên HTTD công việc sẽ nhàn, tuy nhiên lương "không cao".
GDV ở MB thì lương thưởng ổn, hơi áp lực tí về giờ giấc và 1 vài chỉ tiêu, ngoài ra để vô được chính thức của MB hơi chua ^^

HTTD ở Đông Á Bank thì như chia sẻ ở trên mảng cho vay không được chú trọng nên HTTD công việc sẽ nhàn, tuy nhiên lương "không cao".
GDV ở MB thì lương thưởng ổn, hơi áp lực tí về giờ giấc và 1 vài chỉ tiêu, ngoài ra để vô được chính thức của MB hơi chua ^^
Thanks bạn, nhưng để vô chính thức MB hơi chua là sao vậy bạn? Có vấn đề nữa hả bạn?

Haiz ! Bạn chỉ là người ngoài nên không hiểu rõ về Đông Á đâu ! Mình đang làm HTTD bên Đông Á đây ! Hôm nào sớm cũng 6h30 về nhé ! Đông Á cho vay bình thường từ hồi tháng 11 rồi .

Haiz ! Bạn chỉ là người ngoài nên không hiểu rõ về Đông Á đâu ! Mình đang làm HTTD bên Đông Á đây ! Hôm nào sớm cũng 6h30 về nhé ! Đông Á cho vay bình thường từ hồi tháng 11 rồi .

Ở đây là đang so sánh với GDV ở MB mà bạn, giờ đó GDV bên MB chưa có được về đâu. Với lại tuy nói rằng là cho vay trở lại bình thường nhưng hạn mức duyệt là bao nhiu và nếu vay thế chấp thì sao vậy bạn, đem ra so sánh trên thị trường thì có ở mức trung bình không? ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Thanks bạn, nhưng để vô chính thức MB hơi chua là sao vậy bạn? Có vấn đề nữa hả bạn?

Vấn đề ở đây không phải vấn đề tiêu cực, mà là nhu cầu GDV ở mọi ngân hàng thông thường ít vì nó ổn định ít thay đổi, ngoài ra bên MB thông thường sẽ thử thách 06 tháng - 01 năm để ký chính thức (tỷ lệ này chiếm khoảng 60-70%)

So sánh từng tiêu chí:
- Lương thưởng: STB nhỉnh hơn
- Khả năng phát triển: Hiện tại nói 1 cách khách quan khả năng phát triển ở Đông Á thấp vì thực trạng hiện tại bên Đông Á "cực kì hạn chế" mảng cho vay dẫn đến các hoạt động khác bị đình trệ.
- Áp lực: STB áp lực hơn hẳn, về mọi mặt của chỉ tiêu.
Muốn tìm hiểu gì thêm nữa không Bạn.
Ths Huynh,
Đệ chuyển công tác nên công việc còn mới mẻ, hy vọng Đông Á là lựa chọn đúng. Huynh nhận xét đông á đúng như báo chí nói nhưng thực tế NH này đang ổn định, ko biết chế độ lương vs chỉ tiêu bao nhiêu híc. nhờ huynh

Ths Huynh,
Đệ chuyển công tác nên công việc còn mới mẻ, hy vọng Đông Á là lựa chọn đúng. Huynh nhận xét đông á đúng như báo chí nói nhưng thực tế NH này đang ổn định, ko biết chế độ lương vs chỉ tiêu bao nhiêu híc. nhờ huynh

Đông Á lương không cao và chỉ tiêu cũng vậy, cho vay thì đa phần là tín chấp. STB lương khá và chỉ tiêu cao (nói là cao tuy nhiên thương hiệu lớn và lãi suất tốt nên cố gắng cày là được), với lại CVKHCN vừa được tăng lương đó =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,444
Thành viên mới nhất
A Flock of Seag
Back
Bên trên