Cách thức tiếp cận Khách hàng cá nhân mới

Cảm ơn anh rất nhiều về bài viết đối với những người mới vào nghề như em. Nhưng mà cũng nản quá cơ anh ạ. Bọn em mới, chưa có kinh nghiệm nên làm việc với sale xe rất khó. Mà đi thị trường thì cũng chẳng dễ, họ cứ tưởng mình vào để lừa họ ấy. Đi nhiều rồi mà chẳng được gì cảm thấy hoang mang quá ạ, đến cơ quan chỉ sợ sếp hỏi thôi.

Đúng là bài viết em cần, hiện em đang thực tập tại ngân hàng, chủ yếu chưa cần phải có chỉ tiêu nhưng quan trọng là phải hiểu đc công việc sale là như thế nào. Tks anh !

Em học ngân hàng, cũng đang xin vào NH. Hồi trc e cũng sale đc mấy tháng bên chứng khoán, telesale mãi mà kết quả chậm quá chừng. Sau hồi qua chỗ con bạn học hỏi cách nó sale, đọc sách dạy sale mới vỡ ra nhiều cái "ngu" của mình. :D. Mà e thấy tiếp cận đã khó, tiếp cận đc rồi cạnh tranh vs đối thủ đang bán sp cho khách hàng lại càng khó.

Em học ngân hàng, cũng đang xin vào NH. Hồi trc e cũng sale đc mấy tháng bên chứng khoán, telesale mãi mà kết quả chậm quá chừng. Sau hồi qua chỗ con bạn học hỏi cách nó sale, đọc sách dạy sale mới vỡ ra nhiều cái "ngu" của mình. :D. Mà e thấy tiếp cận đã khó, tiếp cận đc rồi cạnh tranh vs đối thủ đang bán sp cho khách hàng lại càng khó.
bạn đọc sách gì thế chỉ mình với :(. mới ra trường chẳng biết gì cả, gặp bank mình không có training cho thực tập sinh mới nữa chứ

mình ko nhớ tựa sách, minh hay vô Nhân văn bên Lê Thị Riêng, nó có vài cuốn dạy sale, à, bạn lên Youtube có kênh của diễn giả Francis Hùng vs Thầy Lê Thẩm Dương nữa

mình ko nhớ tựa sách, minh hay vô Nhân văn bên Lê Thị Riêng, nó có vài cuốn dạy sale, à, bạn lên Youtube có kênh của diễn giả Francis Hùng vs Thầy Lê Thẩm Dương nữa
ok cám ơn bạn nhé. mình cũng đọc nhiều sách, nhưng đa số dạng lý thuyết và cách sale theo kiểu chuyên nghiệp bên nước ngoài. ko có cái nào cụ thể áp dụng được

Bạn vừa sale vừa đọc mới thấm nhiều bạn ơi, có quen ai làm sale thì theo họ học hỏi là nhanh nhất. Mình theo học hỏi bạn mình sale bên tín chấp. Thấy nó làm thì thấy giống những gì sách và những video những xem dạy. Có điều mỗi sp thì bạn tìm ra đặc điểm nhu cầu và kh của mình để có hướng sale phù hợp. giờ mình cũng chỉ biết nhiêu thÔi. Hy vọng mọi người chia sẻ thêm

tuy không phải sale nhưng bài đọc đã giúp mình ngộ ra nhiều điều , like

cảm ơn a về bài viết. Thấy thật nhiều gian nan, nhiều thử thách... Nhưng vẫn muốn nhanh nhanh được hưởng cái cảm giác lăn lộn ngoài đường cho "nhớ đời' này hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên