Cách thức tiếp cận Khách hàng cá nhân mới

Bạn chia sẻ cũng khá hay. Đi sales còn gặp vô vàn những tình huống dở khóc dở cười và khó đỡ cơ. Một trong những yếu tố quan trọng mình nghĩ là để ra đường mà có mục đích và có hiệu quả là bạn dành một buổi để tìm hiểu thị trường: loại hình KD nào hay vay, bây giờ đang là thời điểm ntn, khu vực nào tập trung cùng 1 nganh nghề...khi đó đảm bảo bạn ra đường vs một sự tự tin hay thô thiển đi chút là mặt dày đi, bạn sẽ dc việc :))) Chúc mn làm việc hiệu quả nhé

Cảm ơn anh đã chia sẻ kinh nghiệm ạ!
Bài viết có vẻ lâu rồi nhưng bây h e mới lục tung mà đọc... số là t7tuần sau e sẽ ứng tiyển vào vị teí qhkh côbg sở bên VPbank ý. Hoang mang quá nên phải mò đủ đường cơ. Đọc nhiều chia sẻ của mng và thấy có vẻ khó ơi là khó ý. Nhưng vì miếng cơm manh áo phải xả thân thoy ạ :)

Bước quan trọng nhất là phân tích database, nhiều bạn chỉ mới chú trọng đến việc khoanh vùng những ng đủ khả năng tài chính rồi cắm đầu gọi điện như spam. Mình biết có bạn đã gọi đến 200 cuộc trong 2 tuần mà chẳng thu lấy nổi 1 bộ hồ sơ. Bạn có thể chọn nhiều cách nói khác nhau tùy theo đối tượng KH, ko nhất thiết là cứ phải theo cách lịch sự nhã nhặn như khi đc đào tạo, nhưng cũng không nên đùa cợt một cách thiếu nghiêm túc, điều quan trọng nhất là chiếm được niềm tin của KH !

---------- Post added at 08:29 AM ---------- Previous post was at 08:28 AM ----------

Sướng nhất là khách tự tìm đến mình đúng ko bác :D Chỗ bác chỗ nào nhở e biết có hồ sơ còn tiện ném qua. À e Tuấn đây ;)
Khách hàng tự tìm đến thì có khách nào ra hồn đâu bạn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back