Cách phát hiện sổ đỏ giả

phamvanba

Verified Banker
Xin chào tất cả các bạn, như các bạn đã biết trong thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay, tình trạng lừa đảo Ngân hàng để vay vốn sẽ diễn ra thường xuyên và tinh vi hơn. Một số trường hợp như báo đài vừa đưa tin ví dụ như Bút bi của khách hàng viết xong trong vòng 24h sau là bay mất mực. Đây chỉ là 1 ví dụ, vấn đề hôm nay mình muốn các bạn giúp đỡ và chia sẻ đó là tình trạng LÀM GIẢ SỔ ĐỎ. Vậy thì để hạn chế những vấn đề này mình rất mong mọi người có thể chia se những kinh nghiệm trong việc làm sao để kiểm chứng đó là SỔ thật, một số "Nghệ thuật" để phát hiện đó là Sổ Giả. Mình cảm ơn các bạn rất nhiều.

Chúc các bạn 1 buổi tối vui vẻ!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ở ko quá ha?!? Bị dzầy lâu chưa?
Hoặc nằm trong băng đảng F.A chắc luôn ! =))

Mình nghe bảo muốn phát hiện thật giả thì phải tập trung để ý vào phần chữ ký và con dấu đó!
1.Chữ ký : Các chữ ký phải dứt khoát,ko giống nhau 1 cách bất thường
Cách kiểm tra :photo mấy trang có chữ ký rồi soi dưới ánh đèn>>>>Khớp nhau là giả.

2.Con dấu:Lấy thước vạch trên 3 đường phải cùng đi qua 1 điểm.Con dấu phải tươi sắc,thanh nét,....
(Tạm thời chỉ biết bấy nhiêu!) :">

Ở ko quá ha?!? Bị dzầy lâu chưa?
Hoặc nằm trong băng đảng F.A chắc luôn ! =))

Mình nghe bảo muốn phát hiện thật giả thì phải tập trung để ý vào phần chữ ký và con dấu đó!
1.Chữ ký : Các chữ ký phải dứt khoát,ko giống nhau 1 cách bất thường
Cách kiểm tra :photo mấy trang có chữ ký rồi soi dưới ánh đèn>>>>Khớp nhau là giả.

2.Con dấu:Lấy thước vạch trên 3 đường phải cùng đi qua 1 điểm.Con dấu phải tươi sắc,thanh nét,....
(Tạm thời chỉ biết bấy nhiêu!) :">
Tks bạn nha, cách của bạn cũng hay đấy nhỉ. Bạn cũng là CVKH ah?

Không biết bên các bác sao nhưng bên em khi nhận thế chấp sổ đỏ thì đều đăng ký GDBD bên sở tài nguyên môi trường.Em nghe bảo bên đó có thể phân biệt được sổ thật, sổ giả? Sổ đỏ giả thì đương nhiên ko đăng ký GDBD được rồi phải ko mấy bác nhỉ? Còn trường hợp CBKH để cho KH tự cầm sổ đi đăng ký rồi cầm về thì chắc lúc đó phải dùng công nghệ chữ ký, mẫu dấu thôi. Hic

Hôm trước có thông tin, phôi sổ đỏ thật của một quận/huyện nào đó bị mất nhé và phôi thật đó được phát hiện là đã được làm thành các quyển sổ giả. Chỉ khi kiểm kê số serial những phôi cấp cho quận/huyện đó thấy bị mất những số ở giữa mới phát hiện ra.

mình ko làm bên hỗ trợ tín dụng ko biết. nhưng khi qua phòng công chứng, đăng ký giao dịch đảm bảo sẽ phát hiện sổ đỏ là giả cho mình chứ nhỉ

Mình góp ý chút nhé.
1 là phải kiểm tra chữ ký, chữ ký phải có nếu đậm nhạt,nó phải có in hằn trên giấy nhé. Nếu chữ ký mà nét đều đều, ko in lằn trên giấy phải kiểm tra lại.
2, Về con dấu, nếu là con dấu giả thì nét khác lắm, ko hề bị lem, khi bạn dùng ngón tay nhúng nước sau đó để vào vị trí đã được đóng dấu mà không bị lem thì phải xem lại nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên