Các vị trí nên thi tuyển vào ngân hàng của sinh viên mới tốt nghiệp đại học

Mình cũng như rất nhiều bạn khác hiện đang bảo vệ luận văn và chuẩn bị tốt nghiệp đại học năm 2012. Mình hiểu được vấn đề phải chuẩn bị hành trang cho kì thi tuyển đã, đang và sẽ tiếp tục được tổ chức ở các ngân hàng. Việc nắm bắt được nghiệp vụ, tập làm các bài IQ và ôn lại tiếng anh chuyên ngành, giao tiếp là cần thiết :)>-.
Nhưng vấn đề mình lo nhất là định hướng để làm việc trong ngân hàng. Ví dụ như: Mình rất muốn làm về thẩm định hoặc nhân viên tín dụng, nhưng lại không biết làm cách nào và đi từ đâu để trở thành một nhân viên thẩm định. Và nếu chưa làm thẩm định thì có thể làm những vị trí nào để hợp với mình [..].
Vậy nên mình muốn các bạn góp ý và liệt kê ra tất cả những vị trí mà sinh viên mới ra trường nên xin vào (trong ngân hàng có rất nhiều vị trí khác nhau, nhưng mình chủ yếu muốn bàn về vị trí dành cho các sinh viên mới ra trường, từ các bạn chắc kiến thức cho đến các bạn còn gà mờ) :bz. Nhân tiện nếu các bạn share luôn link dẫn để tham khảo bài tập và kinh nghiệm thi vào vị trí đó thì tốt quá.\

Cảm ơn các bạn rất nhiều, mình mong đây sẽ là 1 ngôi nhà mà mình sẽ gắn bó lâu dài ;).

tớ thấy vào thanh toán quốc tế thì phải có tiếng anh tốt nên ưu tiên dân ngoại thương là phải. còn QHKH thường ưu tiên nam hơn đó, MB tuyển QHKH vừa rùi cũng toàn lấy nam thui, nứ rất ít, nhưng làm bên bộ phận này thường bị áp lực về doanh thu nói chung cũng vất vả lém

Mình cũng thích GDV nhưng không đủ chiều cao. hic. mình cũng thích làm kế toán ngân hàng nữa nhưng không thấy các ngân hàng tuyển nhiều ở vị trí này. nên QHKH là thích hợp nhất, hi

quan hệ khách hàng thì có khách hàng cá nhân với kh doanh nghiệp đúng ko mọi người, mọi người ai có kinh nghiệm j ko?

mình thì thẩm định cho vay và quan hệ khác hàng
cũng là sinh viên mới nên nôp CV mấy lần mà chả dc gọi
bun ơi là bùn

GDV thì chắc chỉ con gái mới thi thôi nhỉ, chứu con trai chắc có ai thi...

mình học về tài chính và business nhìu, trước đây mình học bên quản trị sau lại chọn chuyên ngành tài chính, không học bên NH nhưng lại thích làm việc ở NH. Các bạn có thể giải thích cho mình QHKH trong NH là sẽ làm j ko?
sắp ra truờng, có người quen nói là sẽ giới thiệu vào bên QHKH, nhưng mà mình nghĩ nó giống như bên PR trong các công ty nên mình ko thik lắm
nghe các bạn nói thì mình có hơi phân vân về vị trí này!!!

mình học về tài chính và business nhìu, trước đây mình học bên quản trị sau lại chọn chuyên ngành tài chính, không học bên NH nhưng lại thích làm việc ở NH. Các bạn có thể giải thích cho mình QHKH trong NH là sẽ làm j ko?
sắp ra truờng, có người quen nói là sẽ giới thiệu vào bên QHKH, nhưng mà mình nghĩ nó giống như bên PR trong các công ty nên mình ko thik lắm
nghe các bạn nói thì mình có hơi phân vân về vị trí này!!!
thông tin về QHKH trên UB nhìu, cậu tự tìm hiểu sẽ nhớ lâu hơn đấy:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,477
Thành viên mới nhất
rubinavath188be
Back
Bên trên