Các công việc hàng ngày của một Giao dịch viên là gì?

phamngocmai1988

Thành viên
Xin chào mọi người , em là mem mới, em tên là Phạm Ngọc Mai, em vừa tốt nghiệp đại học Hà nội khoa tài chính ngân hàng và hiện sắp làm giao dịch viên của ngân hàng ABBank, em muốn xin các anh các chị truyền cho em ít kinh nghiệm để làm việc cho tốt, bớt bỡ ngỡ ạ
Em xin chân thành cảm ơn các anh các chị rất nhiều ạ:-*

Xin chào mọi người , em là mem mới, em tên là Phạm Ngọc Mai, em vừa tốt nghiệp đại học Hà nội khoa tài chính ngân hàng và hiện sắp làm giao dịch viên của ngân hàng ABBank, em muốn xin các anh các chị truyền cho em ít kinh nghiệm để làm việc cho tốt, bớt bỡ ngỡ ạ
Em xin chân thành cảm ơn các anh các chị rất nhiều ạ:-*
Nếu bạn để ý một chút bạn sẽ thấy ngay trong thông báo tuyển dụng của nhà tuyển dụng (ABBank) đã có cái gọi là Mô tả công việc, đó chính là các công việc bạn phải làm.

Trích dẫn lại:

• Trực tiếp giới thiệu những sản phẩm của ABBANK tới khách hàng.
  • Thực hiện các nghiệp vụ tại quầy giao dịch: gửi tiền, tiết kiệm, chuyển tiền, thanh toán..
  • Thu chi tiền mặt và ngọai tệ trong hạn mức qui định
  • Thực hiện các công việc khác do cán bộ quản lý giao
Chi tiết các công việc bạn sẽ được trao đổi và giao khi làm việc. Tuy nhiên, nếu bạn là nhân viên mới, chưa có KN bank, thì thời gian đầu bạn chỉ đc làm những việc lặt vặt thôi. VD: các công việc liên quan đến giấy tờ, in ấn, photo CMND cho khách, tập hạch toán trên T24 (corebanking), đi học nghiệp vụ ...

Chúc bạn làm việc tốt.

ủa đã trúng tuyển vị trí mình thi vào rồi mà không biết vị trí đó làm những j` hả? Pó tay, chị thật là cao thủ, bái phục luôn!

Nghe chừng Teller vất vả và cẳng thẳng nhất nhỉ, vì hàng ngày phải tiếp xúc và hách toán trực tiếp vơi tiền nếu bất cẩn 1 chút là toi rồi.

Cái gì cũng có hai mặt bạn à. Giao dịch viên tùy chỗ nhưng An Bình thì cũng nhỏ thôi nên khối lượng công việc và lượng tiền có thể thấp hơn các ngân hàng khác.Bạn phải rất cẩn thận với công việc và thái độ với khách hàng. Nếu thất thoát thì bạn chịu, tuy nhiên với các giao dịch lớn thì bạn sẽ được khách bo phần dư cũng kha khá.Các vị trí khác trong ngân hàng có thể thảnh thơi, rỗi việc trong giai đoạn này như tín dụng chẳng hạn nhưng giao dịch viên thì công việc không giảm đâu nhé. Cố gắng bạn nhé!

Có nên nhận tiền bo của khách ko mọi người ?
Nếu muốn từ chối thì nói như thế nào để đẹp lòng khách ?

bạn ơi, hôm hội thảo bên trường tớ, chị Hiền VIB bảo, nay GDV ưu tiên con trai hơn.hihi

Mình cũng đi nghe hum ấy, và a Hưng còn nhấn mạnh thêm là GDV là nam nếu miệng lưỡi giảo hoạt lợi thế hơn nữ nhiều vì đối tg đi gửi tiền của chúng ta thg là các bác trung niên :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,572
Số bình luận
528,075
Tổng số thành viên
351,115
Thành viên mới nhất
nhacailode
Back
Bên trên