Các anh chị cho em hỏi về kinh nghiệm test và pv vị trí CSR của ACB1

Chào các anh chị và các bạn!
Chả là em mới nộp hồ sơ vào vị trí nhân viên dịch vụ khách hàng cá nhân (CSR) mà không biết bài test sẽ như thế nào nữa, anh chị nào đã từng thi rồi chia sẻ cho em với.
Còn về phỏng vấn, nếu hội đồng pv có hỏi sao lại chọn CSR mà không chọn teller thì em nên tra lời như thế nào ạ?
Anh chị nào biết các câu hỏi pv liên quan cho em biết với, em sắp đi gặp GĐ chi nhanh để pv sơ tuyển rồi ạ. lo quá!
Em cám ơn nhiều ạ!

Ủa, Vậy Teller thì sao anh, hổng lẽ chỉ có nhận tiền của khách hàng?? Nhận tiền thì đã có thủ quỹ hoặc kế toán mà. A có thể chi tiết hơn về 2 vị trí trên ko? Tại em có nghe bạn nói bên CSR còn giải quyết khiếu nại, đảm nhiệm tư vấn, mở thẻ, còn hạch toán là do bên Teller làm. Hic. Ko biết là 2 cái vị trí này cụ thể là thế nào
Anh chỉ nói riêng bên VPbank thôi, Teller làm các nghiệp vụ có xuất hiện thu chi tiền mặt, ko phải chỉ nhận tiền thôi, mà nhận tiền rồi sẽ phải làm giấy nộp tiền, sẽ phải đếm tiền....

Ngân hàng Á Châu ạ, chức năng CSR cũng giống bên VP nhưng chia ra CSR tiền gửi và CSR tiền vay (thường gọi là Loan CSR). Em muốn hỏi anh về cách trả lời câu "sao bạn không chọn teller mà lại chọn CSR", câu này ngoài ý CSR không đụng đến tiền mặt tránh được rủi ro mất tiền thì còn ý nào nữa k ạ?
Em cám ơn nhiều nhé!
Cái này phải em trả lời chứ ko phải anh trả lời. Câu trả lời thuyết phục nhất cho những câu hỏi kiểu như này là em phải nêu được vị trí em ứng tuyển cần những tiêu chí gì, và em có đủ những tiêu chí đó; thêm nữa thì nói về lý do là em thích môi trường làm việc ở ngân hàng đó :)

Test dễ lắm...chỉ cần đặt mình vào vị thế của khách hàng...khách hàng muốn gì? cần gì? thì sẽ trả lời được. Đặc biệt có khoảng 3-4 câu về " khách hàng đòi hỏi". Mới test hum qua..,mình ứng tuyển PFC mà nhân sự thấy hợp với CSR hơn nên test lại ( trước đó đã test PFC và pv rùi)...đang đợi ngày pv lại

Test dễ lắm...chỉ cần đặt mình vào vị thế của khách hàng...khách hàng muốn gì? cần gì? thì sẽ trả lời được. Đặc biệt có khoảng 3-4 câu về " khách hàng đòi hỏi". Mới test hum qua..,mình ứng tuyển PFC mà nhân sự thấy hợp với CSR hơn nên test lại ( trước đó đã test PFC và pv rùi)...đang đợi ngày pv lại
hồi trc bạn đi pv, bên nh hỏi gì vậy bạn, có thể chia sẻ anh em đc ko

hồi trc bạn đi pv, bên nh hỏi gì vậy bạn, có thể chia sẻ anh em đc ko
Nếu pv vị trí PFC thì đa số xoay quanh những câu như : tại sao lại chọn PFC ?, bạn hiểu gì về nghề này ?, bạn sẽ kiếm khách hàng như thế nào ?, kể tên ?, làm ntn để có thể thuyết phục được khách hàng sử dụng dịch vụ bên nh mình ?, đưa ra một vài tình huống cụ thể để mình chọn, nếu khách hàng có tsđb tốt nhưng thu nhập k được tốt cho lắm và khách hàng có tsđb không được tốt và thu nhập tốt thì ưu tiên chọn khách hàng nào ?, từ trước tới giờ đã từng chịu áp lực nào chưa? nếu giao cho chỉ tiêu là x tỷ thì bạn có làm được k và làm như thế nào ?, nếu có nợ xấu thì bạn sẽ giải quyết ntn ?....đấy là mấy câu hỏi hồi trước mình bị hỏi khi pv, còn mấy câu nữa nhưng không nhớ rõ cho lắm, đại loại mà mình chém cũng nhiều. Còn pv CSR chắc liên quan tới phần đáp ứng nhu cầu khách hàng, giải quyết tình huống...
Cái này phải em trả lời chứ ko phải anh trả lời. Câu trả lời thuyết phục nhất cho những câu hỏi kiểu như này là em phải nêu được vị trí em ứng tuyển cần những tiêu chí gì, và em có đủ những tiêu chí đó; thêm nữa thì nói về lý do là em thích môi trường làm việc ở ngân hàng đó :)
Dạ em hiểu ý của anh, nhưng em vẫn muốn hỏi anh là nếu là anh thì anh sẽ chọn trả lời ntn ạ? vì em cũng chưa nghĩ được ra nên...hì hì...anh thông cảm đừng la em ạ.

mình mới thi hôm 12/06 đây, hiện đang học việc tại acb. Thi gồm 3 môn: nghiệp vụ, IQ, và tiếng anh. Nhưng mình thì ben khối doanh nghiệp nhưng lại làm đề thi của cá nhân. NV có 30c, AV 30c, IQ 27c, làm trên 50%. là pass. PV gồm giám đốc và phó gđ pv

Có bạn nào thì CSR hôm 18/6 tại Hoàng Quốc Việt được gọi đi pv chưa ak? thấy mọi người bảo làm 50% là pass, mà mình thấy lo vì đến giờ vẫn chưa thấy bên acb có thông báo gì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,625
Thành viên mới nhất
phuonganh2208
Back
Bên trên