Bức xúc với chế độ của một Ngân hàng

CTV SME nghe quen quen , nếu không nhầm thì có phải là thay chữ X bằng chữ V có đúng k :D

Xin chào cả nhà,
Đầu tiên xin chúc cả nhà cuối tuần ấm áp!
Hôm nay minh quyết đinh chia sẻ câu chuyện của mình!
Mới ra trường chưa có kinh nghiệm gì nên mình apply vào CTV SME ngân hàng X. Lúc đầu được thử việc 1 tháng , hoàn thành chỉ tiêu được giao sẽ ký tiếp 6 tháng. Mà lương CTV thì biết rồi đó thấp ko đủ sống luôn nhưng mình nghĩ thôi mới ra trường chịu khó lấy kinh nghiệm, tiền bạc không quan trọng. Chính vì thế mà mình làm việc rất chăm chỉ, không ngại khó. Mới vào thì các anh chị trong phòng rất vui vẻ, anh trưởng phòng rất quan tâm giúp đỡ. Mình tiến bộ và học hỏi được rất nhiều, công việc tuy nhiều lúc khó khăn và stress vô cùng vì bế tắc nhưng mình vẫn cố gắng vượt qua. Thấy thật may mắn vì có chỗ tốt thế và được làm việc cũng những người tốt bụng. Mình luôn hoàn thành chỉ tiêu của tháng. Sau đó ký hợp đồng 6 tháng, nhưng khi làm việc được đến tháng thứ 3 thì tự nhiên có cuộc điện thoại từ phòng nhân sự gọi đến bảo là bà giám đốc có định hướng khác, minh trở nên ko cần thiết ở đó và là người thừa. Mình cố hỏi chị nhân sự xem nguyên nhân tại sao:"trong khi vào cùng mình có 2 người mà mình bị chuyển và người kia thì không" và nhận cầu trả lời xanh rờn " gia đình của anh còn lại giàu sang và bố mẹ anh ấy làm to nên chị giám đốc muốn giữ lại còn em thì không" .......Lúc đó mình sững người và hơi sốc với cái ngân hàng chết tiệt này.
Khi ấy lòng tự trọng của mình bị xúc phạm, mình khồng hề vi phạm hợp đồng lao động khi tháng nào cũng đạt chỉ tiêu, trong khi hợp đồng vẫn còn thời hạn và rất cố gằng trong công việc, gần như mình luôn về muộn và cố gắng hết sức trong công việc tuy chỉ là chức CTV nhỏ bé. Ít ra bà giàm đốc ấy cũng phải gặp trực tiếp minh và nói chuyện về việc muốn chuyển mình đi chỗ khác hay sa thải...Hôm sau mình đã gặp trực tiếp bà ấy, nhưng do cảm thấy nhỏ bé quá và khi thương thảo về chuyện out hay không out nên con bé vốn bị tổn thương không thể nói lên suy nghĩ của mình.
P/s: kết quả mình đã việt mail tự xin nghỉ việc vì thấy bức bối quá!!!!!!!!!!! Thề sẽ không bao giờ apply vào cái ngân hàng chết tiệt đó nữa....
Đúng là cô pé đáng iu, e nghỉ mà biết đc nguyên nhân là nên vui mới đúng đấy!:p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,381
Thành viên mới nhất
12betno1vip
Back