Bức xúc chế độ đãi ngộ

H
hoalanguyen
Bình luận: 40Lượt xem: 22,939

hoalanguyen

Thành viên mới
Mình vô chính thức 3 tháng rồi còn chưa ký hợp đồng đây này nhưng lương vẫn là lương chính thức, có bảo hiểm bình thường nên thôi kệ, chả quan tâm
trường hợp của mình là ko đc kí hợp đồng, lương ko đc phụ cấp và bảo hiểm tất nhiên càng ko.
Câu chuyện thật là hấp dẫn.

Nhưng anh cảm giác cái đầu em... hơi bị nóng quá em à! Chúng ta được học đúng quy định và quy trình. Nhưng thực tế hoàn toàn khác em ơi, không có cái gì nó A B C hết, không có gì hoàn hảo hết em.

Anh ước gì em thử kiên nhẫn 1 chút xem sao, tỉnh táo hơn để thu thập các văn bản liên quan để khi mình cần cải lý thì có bằng chứng. Chứ mình đang nắm đằng lưỡi mà. Anh nghĩ cũng lạ là HĐ Lao động thì Giám đốc CN kí được rồi, mắc mớ gì Tổng Giám đốc?!!?!?
Em cư xử rất bình thường và nhẹ nhàng khi em nc với chị đồng nghiệp. nên e hoàn toàn ko nói nóng một chút nào vì e biết e đang ở thế dưới. cái em muốn nói ở post này là thái độ làm việc của chuyên viên nhân sự tại NH lớn và cảnh báo mọi người nên hỏi rõ trước khi nhận việc, ko thể mù mờ. Btw, hợp đồng lao động tại NH này là TGĐ kí a ah

lúc sáng vội đi pv nên chưa đọc kĩ bài của bạn lắm, giờ đọc kĩ mình đoán chắc chắn đây là SHB...vì mình học ở UB các anh chị bảo SHB đãi ngộ khá cao và chưa áp KPI nên lương ai cũng như ai.
Bạn nên gọi cho HR hội sở để phản hồi bạn ah, lương của mình cơ mà.
chị nhân sự mà mình đang nói đến chính là HR hội sở đó. Thái độ đó mới là cái mà mình phải viết post này. Hoàn toàn là sự thiếu trách nhiệm

• Like
Reactions: A13

mjmoza_7690

Say Hi and Smile :)
Câu chuyện thật là hấp dẫn.

Nhưng anh cảm giác cái đầu em... hơi bị nóng quá em à! Chúng ta được học đúng quy định và quy trình. Nhưng thực tế hoàn toàn khác em ơi, không có cái gì nó A B C hết, không có gì hoàn hảo hết em.

Anh ước gì em thử kiên nhẫn 1 chút xem sao, tỉnh táo hơn để thu thập các văn bản liên quan để khi mình cần cải lý thì có bằng chứng. Chứ mình đang nắm đằng lưỡi mà. Anh nghĩ cũng lạ là HĐ Lao động thì Giám đốc CN kí được rồi, mắc mớ gì Tổng Giám đốc?!!?!?
Mình xin chia sẻ với bạn là cảnh đi làm thuê đừng có bốc đồng quá! Ra đi mà ko 1 giấy tờ chứng minh năng lực thì khó xin lắm! Mình cũng đã từng trải qua rùi!

Sent from my iPhone!
hè hè, nếu em đoán đúng, em còn từng thuộc diện cán bộ do TSC tuyển và gửi về CN mà xong bị đá bay để thế chỗ bằng một bạn "quen biết" khác đấy :D:D:D
Công nhận em này thì bốc đồng quá. Thực tế em ấy chưa kí được HĐ là do nhân sự, nhưng một khi đã ra đi, muốn lợi cho mình thì phải mềm mỏng để còn có được sự hợp tác của các bên, chứ còn làm căng lên thì mình đâu có gì chứng minh lỗi đó là lỗi của nhân sự chứ k phải do mình đâu, bị lật kèo không giải quyết cho cũg chẳng làm gì được ấy :)

mjmoza_7690

Say Hi and Smile :)
híc...mình cũng vừa đi thi tuyển SHB sáng nay :(
Nhân viên thì cũng có người nọ người kia, không cần phải xoắn em ah. So với các bank khác thì SHB vẫn là bank "lương cao thưởng nhiều" đáng mơ uớc đấy :D