Bơ vơ lạc lõng trong những ngày thất nghiệp

45 ngày xi nhê gì, mình 10 tháng đây này :d
Chào đồng chí, thất nghiệp từ tháng 7 năm ngoái đây^^,có 1 giai đoạn stress nặng như thớt đây,nhưng thấy thất nghiệp cũng có cái hay, đi xin trợ cấp thất nghiệp vui phết, rồi lo học ôn lại thi với mấy e 93-94 cũng hay phết, tự dưng thấy có nhiều cái mới mẻ đâm ra hết chán, yêu đời lên đi bạn muốn xả stress lên garena làm vài ván dota

Chào đồng chí, thất nghiệp từ tháng 7 năm ngoái đây^^,có 1 giai đoạn stress nặng như thớt đây,nhưng thấy thất nghiệp cũng có cái hay, đi xin trợ cấp thất nghiệp vui phết, rồi lo học ôn lại thi với mấy e 93-94 cũng hay phết, tự dưng thấy có nhiều cái mới mẻ đâm ra hết chán, yêu đời lên đi bạn muốn xả stress lên garena làm vài ván dota
bảo hiểm thất nghiệp của bác chắc được nhiều, em mới đi làm đc gần 2 năm, nó đóng bảo hiểm theo lương cơ bản nên nhận dc có 6tr :))) mà còn chia lẻ ra trả mới đau

Nếu xin được dễ dàng thì các bác ấy đâu có te tua tơi tả. ..tuyển thì nhiều mà đậu thì y như chỉ có 1...2 mem mạnh 1 lọt vào. ..Còn số còn lại hi sinh

Nếu đợi lâu quá mà vẫn xin ko được chỗ nào. .thì chỉ có cách đi làm công nhân mà sống qua ngày ..rồi thi tiếp. ..thời buổi này. ..xin việc đâu có dễ. ... thất nghiệp đi làm công nhân đầy ra..

bảo hiểm thất nghiệp của bác chắc được nhiều, em mới đi làm đc gần 2 năm, nó đóng bảo hiểm theo lương cơ bản nên nhận dc có 6tr :))) mà còn chia lẻ ra trả mới đau
Mình cũng được có 9tr ah, mỗi tháng lên nhận 1,8tr nhận trong 5 tháng, đúng thảm luôn, được cái trẻ nhất trong đám đi nhận thất nghiệp với lại hiều thêm về các thủ tục nhận BHTN, cái này gọi là từng trãi kkk, sau này sẽ ko hối tiếc vì cuối cùng cũng đã nếm qua mùi vị thất nghiệp và đi nhận trợ cấp, bác nào trong này muốn có cảm giác này thì inbox mình chỉ cách làm cho nha kkk

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên