HOT BÍ KÍP TỎA SÁNG KHI VIẾT CV NGÂN HÀNG

23362

BÍ KÍP TỎA SÁNG KHI VIẾT CV ứng tuyển. Dạo 1 vòng Tuấn thấy các bạn chia sẻ lo lắng, bối rối các điều sau đây:
1. Em tốt nghiệp trung bình.
2. Em học trái ngành.
3. Em chưa có kinh nghiệm.
4. Tỷ lệ chọi cao quá.
5. Em sợ bị loại CV.

Đủ cái sợ từ trên trời rơi xuống. Hôm nay, các bạn hãy bỏ qua, hãy quên đi các điều lo sợ đó.
Chỉ cần nhớ các điều sau đây:
1. Đam mê công việc ứng tuyển.
2. Có kế hoạch rõ ràng.
3. Kiên trì.

Bắt tay với Tuấn viết CV ứng tuyển nào:
1. Phải tìm hiểu THẬT KỸ ngân hàng để hiểu định hướng của họ, hiểu công việc ứng tuyển.
2. Quan sát từ trên xuống dưới, từ dưới lên cái CV mẫu để nắm bắt được điều nhà tuyển dụng cần.
3. Viết CV thôi:
3.1. Xóa hết các phần gợi ý để CV đúng nghĩa là mình viết cho họ đọc.
3.2. Tên của mình PHẢI TO, ẤN TƯỢNG (tô màu, font chữ đặc biệt,... ". Để lúc in ra đọc trong hàng trăm CV họ nhớ tới mình.
3.3. Lương: thỏa thuận. Lí do: chưa biết KPI bao nhiêu, không giới hạn khả năng bản thân 10-15 trđ/tháng. Hãy cho mình giá cao hơn.
3.4. Mô tả công việc cũ ngắn gọn, súc tích, sắp xếp công việc quan trọng giảm dần để cái nhìn đầu tiên ấn tượng.
3.5. Nêu thành tích trong công việc. Kèm theo bằng chứng (giấy khen, mail khen thưởng,... )
3.6. Học tập cũng vậy. Phải nêu được thành tích, môn học sở trường,...
3.7. Nêu các hoạt động xã hội, phong trào đã tham gia. Nêu các bài học đúc kết được có ích cho công việc.
3.8. Điểm mạnh: chỉ nêu các điểm mạnh phù hợp với công việc.
3.9. Điểm yếu: nêu cái không ảnh hưởng đến công việc. Nếu có thì đưa ra cách khắc phục.
3.10. Kế hoạch 5 năm. Nêu rõ mình muốn có gì: giám đốc, nhà lầu, xe hơi. Rồi các bạn nêu rõ cách thực hiện.
3.11. Bạn biết gì về ngân hàng? Hãy ghi ra:
- Các điểm mạnh của họ: sản phẩm/dịch vụ, vốn, mạng lưới,...
- Các giải thưởng.
- Tầm nhìn, sứ mệnh, ...
Tuyệt đối không lên mạng chép đại rồi dán nhe.
3.12. Chọn cái hình đẹp nhất dán vô.
3.13. Kiểm tra lại rồi format cho đẹp, cho gọn lại.

P/S: Nếu có ghi thông tin người tham khảo. Hãy chọn người có uy tín, hiểu thực sự về bạn. Đừng có ghi mấy đứa bạn linh tinh vô. Họ điện thoại hỏi bạn đó lóng nga lóng ngóng kỳ lắm.

Nguồn: Nguyen Anh Tuan

Mình không hiểu lắm mục 3.11. Nên ghi vào CV của mình các điểm mạnh, giải thưởng của... ngân hàng mà mình nộp đơn vào CV của mình?

Các mục khác thì mình thấy ổn. Chỉ có chỗ đó có vẻ lạ với mình. Nhờ tác giả giải thích giùm nhé

Mình không hiểu lắm mục 3.11. Nên ghi vào CV của mình các điểm mạnh, giải thưởng của... ngân hàng mà mình nộp đơn vào CV của mình?

Các mục khác thì mình thấy ổn. Chỉ có chỗ đó có vẻ lạ với mình. Nhờ tác giả giải thích giùm nhé

Chỗ này là cho thấy mình có tìm hiểu về bank mình sẽ thi vào. Biết bank đã đạt được những thành tựu gì!

em nộp CV bị loại ngay từ vòng CV, em tha thiết nhờ các anh chị giúp đỡ em, chấm điểm CV cho em được không ạ huhuuu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên