Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Ở đây có bạn nào phỏng vấn vị trí chuyen viên QHKH tập sự không vậy? Có thể cho mình biết khả năng được vào làm chính thức có cao không? Lo quá :(

Các anh/chị cho e hỏi lương vị trí Tư vấn sàn của MB tỉnh khoảng được bao nhiêu ạ???

chia sẻ thông tin này với các bạn thi MB: mình up hs vị trí CV Hành chính tổng hợp ở Hà Nam, các vị trí khác ko biết thế nào nhưng vị trí này chỉ lấy có 1 người, qua buổi PV mình hỏi đc mấy chị PV là vị trí này lương chỉ khoảng 5tr -6tr tuỳ năng lực, kinh nghiệm. (Luong nay doi voi cac ban SV moi ra truong thi con duoc chu voi nhung nguoi da co kinh nghiem lam viec nhieu nam thi thap qua!) Chế độ cho người LĐ ở MB thế này: 2 năm xét tăng lương 1 lần căn cứ vào kết quả đánh giá của từng chi nhánh.Được thưởng 8 ngày lễ tết trong năm (giỗ tổ Hùng Vương 10/3; 30/4 và 1/5; 2/9; tết dương, kỷ niệm ngày thành lập của MB; kỷ niệm ngày thành lập ngành ngân hàng; tết âm lịch ...) ko biết thưởng ít nhiều thế nào nhưng chắc chắn có.Ngoài ra thưởng theo quý, nửa năm, cả năm ...thì theo kết quả KD của từng chi nhánh. Thang luong thu 13 thi chac chan duoc nhan nhung chi tren luong dong BHXH. Khi đc ký HD chính thức thì ngoài BHXH đc đóng theo quy định, MB còn đóng cho NLĐ gói bảo hiểm của quân đội (gói BH này có giá trị thế nào tuỳ thuộc vị trí công tác của mỗi người).

Đấy là 1 số thông tin về chế đo tại MB.Bạn nào biết thêm thì chia sẻ nhé!

MB là ngân hàng có môi trường làm việc rất chuyên nghiệp, chế độ cho NLĐ cũng tốt.Nếu bạn nào đc trúng tuyển vào MB thì chúc mừng nhé!

Ở đây có bạn nào phỏng vấn vị trí chuyen viên QHKH tập sự không vậy? Có thể cho mình biết khả năng được vào làm chính thức có cao không? Lo quá :(
Bạn ở CN nào vậy? Tập sự thì cạnh tranh khốc liệt nhé. Khoảng tầm 1/10 bạn à!

có ai biết thông tin gì về lương thưởng của AMC của MB bật mí cho mình với.:)

Lương cao thì chỉ tiêu cao các bác a. đâu thì nó cũng có nguyên nhân của nó

Lương KHCN tại MB hiện tại (ở địa phương nhé - Hà Nội cao hơn):
- Thử việc: 6tr3
- Học việc: 7tr1
- Chính thức 8tr4
Phụ cấp theo kì (6 tháng 1 lần): 200k/tháng phụ cấp điện thoại, 150k/tháng phụ cấp sinh hoạt phí.
Lương kinh doanh tùy chi nhánh. Cuối mỗi kì đánh giá (6 tháng/kì) đều có tiền thưởng tùy tình hình kinh doanh của chi nhánh.
Thưởng 1 năm các đợt: Giỗ tổ, 30/4-1/5, 2/9, 4/11 (thành lập MB), 22/12 (thành lập QĐNDVN), thành lập ngành NH, thưởng tết,...), thấp nhất là nửa tháng lương
Chị em có thêm khoản phụ cấp trang điểm 3tr6/năm.
Nói chung đãi ngộ đi kèm trách nhiệm :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back