Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Hên xui thôi bạn ơi. Trúng chỗ ngon làm sướng, trúng DN dư nợ cao vay tốt thì nó cho tiền % cũng đủ mua xe. Nguồn vốn lưu động quay vòng của nó khá nên ngồi chơi làm hs khỏi cần kiêm KH mới
Còn mấy người mới (nhất là CN, phải kiếm KH mới liên tục, áp lực rất nặng. Nói chúng mỗi người có khả năng thì trụ, ko có thì biến cho khỏe)
thấy dân tình kêu do MB áp lực. Nhưng sao mình thấy có bạn làm bên QHKHDN của MB, làm tầm 1 năm là đã tậu được oto rồi (nhờ tiền lương + thưởng các dịp lễ tết của MB đấy nhé), vì trước khi thi vào MB, bạn đó cũng chẳng rủng rỉnh gì lắm.

người bạn nói chắc là người trẻ nhất được làm trưởng bộ phân của MB khi mới ra trường cũng khóa 89.Chắc bạn này giỏi lắm nhỉ.mình cũng nghe nói về bạn này
Lương + thưởng ko bjo được.chắc cho vay nên được %( điều này là đương nhiên thôi)

Hên xui thôi bạn ơi. Trúng chỗ ngon làm sướng, trúng DN dư nợ cao vay tốt thì nó cho tiền % cũng đủ mua xe. Nguồn vốn lưu động quay vòng của nó khá nên ngồi chơi làm hs khỏi cần kiêm KH mới
Còn mấy người mới (nhất là CN, phải kiếm KH mới liên tục, áp lực rất nặng. Nói chúng mỗi người có khả năng thì trụ, ko có thì biến cho khỏe)
Bác này nói chuẩn nè, tùy nơi thôi,MB đãi ngộ cao để thu hút và giữ chân lao động, trụ được ở MB cực khó, cũng tùy cái số của từng người thôi. Nếu rơi vào nơi mới hoặc hệ thống khách ít => tự đi phát triển khách hàng, ko đủ doanh số, áp lực, out hoặc bị điều chuyển. Nếu may mắn được vào chi nhánh tốt, được làm khách hàng của sếp hoặc duy trì khách hàng cũ có dư nợ hay tiền thanh toán nhiều => tà tà mà làm, ko lo doanh số, lương thưởng đầy ắp, đôi khi lại đc % khoản vay, giầu xổi luôn, mua gì cũng được. Nhưng để ngồi được vào cái vị trí chi nhánh tốt để mà sướng như vậy thì cũng khó lắm. Không có ô dù to thì khó mà vào được, đừng nói là duy trì được. Hoặc ko có ô dù mà luồn lách khéo cũng lên (số này ít, nếu có thì đa số bị ghét :D) . Hầu hết những người trẻ mà đã lên làm cấp độ quản lý hoặc giàu sổi mình đã gặp đều như vậy. Ko biết mình có phải đang gato ko nhỉ :D :D

cho em hỏi ngoài lề chút ạ..em học tcdn của hvtc..hiện giờ thất nghiệp 1 năm rồi..mà nói thực..ngoài làm nvkd, kế toán và thi vào Nh ra em chả nghĩ làm được việc j khác...mà các ace cứ than Nh này nọ..vậy cho em hỏi khi out NH thì ace làm j ạ..tks nhiều ạ :D

Bác này nói chuẩn nè, tùy nơi thôi,MB đãi ngộ cao để thu hút và giữ chân lao động, trụ được ở MB cực khó, cũng tùy cái số của từng người thôi. Nếu rơi vào nơi mới hoặc hệ thống khách ít => tự đi phát triển khách hàng, ko đủ doanh số, áp lực, out hoặc bị điều chuyển. Nếu may mắn được vào chi nhánh tốt, được làm khách hàng của sếp hoặc duy trì khách hàng cũ có dư nợ hay tiền thanh toán nhiều => tà tà mà làm, ko lo doanh số, lương thưởng đầy ắp, đôi khi lại đc % khoản vay, giầu xổi luôn, mua gì cũng được. Nhưng để ngồi được vào cái vị trí chi nhánh tốt để mà sướng như vậy thì cũng khó lắm. Không có ô dù to thì khó mà vào được, đừng nói là duy trì được. Hoặc ko có ô dù mà luồn lách khéo cũng lên (số này ít, nếu có thì đa số bị ghét :D) . Hầu hết những người trẻ mà đã lên làm cấp độ quản lý hoặc giàu sổi mình đã gặp đều như vậy. Ko biết mình có phải đang gato ko nhỉ :D :D

Thế này chứng tỏ những ai trụ được ở MB 1 là nhờ quen, 2 là nhờ may mắn, vào được chỗ ngon ngon, có nguồn dồi dào, ko phải tìm kiếm nhiều. Tự khắc là tiến, cứ làm tà tà là được đúng ko bác. Còn có thực lực hẳn thì ít.

- - - Updated - - -

Thưởng 8 tháng/ năm. Năm nào cũng vậy ạ?

Hình như là tùy năm chứ bạn. Nhưng thông thường là toàn tầm tầm đấy. Cuối năm là thưởng nhiều nhất

Nói chung là không hên xui đâu các bạn ạ. Đi làm ngân hàng đừng nghĩ chuyện hên xui. Chỗ ngon thì thường được book trước. Nghiệp vụ kém thì ai giao cho bạn hồ sơ cho bạn làm. Không có ô dù thì bạn làm sai thì ai đỡ lưng cho bạn. Ai làm MB thường được nghe chém gió về team work nhưng toàn team có vai có vế hết đấy :))

Nhớ cái hồi đi phỏng vấn gần chạm được đến thềm của MB ai dè...:v
Công nhận môi trường MB chuyên nghiệp, nhưng áp lực chỉ tiêu của vị trí Tín dụng thì khỏi phải bàn. Mà MB đặc biệt thích nhân viên trẻ mới ra trường, năng động. Giờ mềnh cũng già già rồi nên cơ hội càng ít đi, hèm :(

Thế này chứng tỏ những ai trụ được ở MB 1 là nhờ quen, 2 là nhờ may mắn, vào được chỗ ngon ngon, có nguồn dồi dào, ko phải tìm kiếm nhiều. Tự khắc là tiến, cứ làm tà tà là được đúng ko bác. Còn có thực lực hẳn thì ít.

- - - Updated - - -
Không phải vậy đâu bạn ơi. Những gì bạn nói chỉ là một phần nhỏ trong đó. Nhân sự MB làm việc rất có hiệu quả, phải công nhận có những người dù ko làm được gì nhưng vẫn ngồi đó, nhưng vẫn có những người cực giỏi và rất nhiều nhé. Ở MB có một cái khá quan trọng mà nơi khác ko có được, đó là thương hiệu của MB lớn; nghe tiếng quân đội người ta tin tưởng, và đội ngũ trí thức rất giỏi; lương cao nên cán bộ ít ham hố yêu cầu tiền %, do đó lượng khách hàng giới thiệu KH mới rất nhiều. Cũng chỉ có là làm hồ sơ thật tốt, nhanh khách hàng thương cho tiền cafe thôi, chứ ko yêu cầu %/khoản vay. Điều này cực kỳ hay. Do đó KH ngày càng mở rộng và trung thành

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên