Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

MB á, mình làm hội sở đây. MB lương "cao" là vì gần như tất cả các phòng ban luôn luôn trong tình trạng thiếu người.
Lúc mệt mỏi, đầu óc mặc dù ko còn minh mẫn cũng phải cố làm cho xong việc. Như thế rất dễ rủi ro. Chính vì thế mà nhiều người ra đi vì ko chịu nổi áp lực...

MB á, mình làm hội sở đây. MB lương "cao" là vì gần như tất cả các phòng ban luôn luôn trong tình trạng thiếu người.
Lúc mệt mỏi, đầu óc mặc dù ko còn minh mẫn cũng phải cố làm cho xong việc. Như thế rất dễ rủi ro. Chính vì thế mà nhiều người ra đi vì ko chịu nổi áp lực...

Hix, đã làm NH ở đâu cũng áp lực mà, chỉ là mình có cố gắng chịu được áp lực đó ko thôi.
Em đang định thi vào TTQT ở HO, ko biết lương có cao ko, nhưng thích thì cứ bon chen ạ :)

@kemcay2000 vào MB làm rồi đấy à bạn , ngon lành không. Năm ngoái bằng tầm này cũng nộp hs MB nhỉ :)) .Tớ vào Techcombank trước khi công bố kq thi của MB . Về sau mới biết lý do bị trượt là ở miền bắc có quá nhiều con em cháu cha =)).
Tớ đang chán ngấy bank đây, cv nhạt toẹt , quanh đi quẩn lại làm như 1 cái máy. Chỉ tiêu thì nhìn chả hiểu gì cả :)). Đợt trước có lên phòng Tái cấu trúc DN làm 1 thời gian , xong họp hành nhiều quá ko đỡ đc lại xin xuống :D

Thời kì đại khủng hoảng , các NH teo tóp cả :( nợ xấu giờ chắc cũng 50%. Hi vọng MB vẫn khỏe

- - - Updated - - -

@kemcay2000 vào MB làm rồi đấy à bạn , ngon lành không. Năm ngoái bằng tầm này cũng nộp hs MB nhỉ :)) .Tớ vào Techcombank trước khi công bố kq thi của MB . Về sau mới biết lý do bị trượt là ở miền bắc có quá nhiều con em cháu cha =)).
Tớ đang chán ngấy bank đây, cv nhạt toẹt , quanh đi quẩn lại làm như 1 cái máy. Chỉ tiêu thì nhìn chả hiểu gì cả :)). Đợt trước có lên phòng Tái cấu trúc DN làm 1 thời gian , xong họp hành nhiều quá ko đỡ đc lại xin xuống :D

Thời kì đại khủng hoảng , các NH teo tóp cả :( nợ xấu giờ chắc cũng 50%. Hi vọng MB vẫn khỏe

- - - Updated - - -

Vào rồi bác ơi, mà làm ngân hàng riết chán quá. thật ra nhiều công ty nhỏ lương rất cao, nhìn nhân viên ngân hàng bằng nữa con mắt...có điều vì ngân hàng phổ biến trên phương tiện thông tin đại chúng quá nên hay bị nhòm ngó...
Em nghĩ bác kiếm cách qua công ty chứng khoán làm đi, công việc rất linh động!
Tuổi trẻ chả sợ đói đâu.
Còn lương MB, các bác ở trên chém gió kinh vãi linh hồn. Thế hệ tuổi trẻ ngày trước của anh/chị mình chả biết thế nào mà thế hệ này "sự thật bị bóp méo một cách trắng trợn" như thế...
Cuộc đời không ai cho không cái gì, dù ở bất cứ nơi đâu...nên đừng bao giờ than vãn hay so sánh!

Gửi lại đây bạn nhé, đây là bảng lương của mình khi mới được nhận vào MB (đầu năm 2012):
Tháng 3-6: 8 triệu/ tháng thang 3-6.jpg
Tháng 7-12: 9 - 10tr thang 7-12.jpg
Vị trí của mình trên HO, chỉ là vị trí bình thường ^_^

Hình nhỏ quá, có thấy được gì đâu bạn, phóng lớn bị vỡ hình cũng chẳng thấy được

Trong thời buổi kinh tế khó khăn như hiện nay, ngay cả các Tập đoàn kinh tế nhà nước cũng cắt giảm nhân sự vì thế trong ngân hàng áp lực là chuyện bình thường thôi, ngân hàng MB cũng như các ngân hàng khác đều có áp lực hết (làm tại Vietinbank áp lực cũng rất lớn nhé). Môi trường làm việc tại MB rất hợp với các bạn trẻ có nhiệt huyết cao, sau khi đi ra từ MB các bạn sẽ dễ dàng thích nghi với môi trường làm việc của các doanh nghiệp khác. ;))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,527
Thành viên mới nhất
ngoctai1312
Back
Bên trên