Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Em được offer Khối vận hành, nhưng ko phải xử lý hồ sơ ạ, nhưng lương tương đương nhau cả thôi, mức sàn cả. Thu nhập trung bình người ta tạm tính cả thưởng là tầm 12tr/tháng. thế chắc ổn đúng ko ạ?

Các anh chị cho e hỏi. E mới đỗ MB. Sắp nhận việc. Vậy nếu đi làm e có đc phát đồng phục ko hay tự may đồng phục hay là mặc áo sơ mi trắng ạ? E hỏi để biết đường đi may. Vì sơ mi của e chật hết rồi giờ phải may áo mới. Khổ nỗi thân hình cũng đẹp mà sao ko thể mua đc áo toàn phải đi may. Cảm ơn các vị tiền bối ạ.

Các anh chị cho e hỏi. E mới đỗ MB. Sắp nhận việc. Vậy nếu đi làm e có đc phát đồng phục ko hay tự may đồng phục hay là mặc áo sơ mi trắng ạ? E hỏi để biết đường đi may. Vì sơ mi của e chật hết rồi giờ phải may áo mới. Khổ nỗi thân hình cũng đẹp mà sao ko thể mua đc áo toàn phải đi may. Cảm ơn các vị tiền bối ạ.
Mới chưa có đồng phục đâu em.có thể xin của các anh chị cũ.không thì mặc sơ mi trắng với zip hoặc quần âu đen.may đồng phục phải tùy đợt sao ý

Em được offer Khối vận hành, nhưng ko phải xử lý hồ sơ ạ, nhưng lương tương đương nhau cả thôi, mức sàn cả. Thu nhập trung bình người ta tạm tính cả thưởng là tầm 12tr/tháng. thế chắc ổn đúng ko ạ?
Còn phải xem vị trí của bạn là vị trí gì thì mới biết được là cao hay thấp

Em chào các anh, chị. EM mới trúng tuyển vào MB Khối CNTT, vị trí phát triển ứng dụng, sẽ làm việc ở số 3 Liễu Giai, Hà Nội:). Không biết công việc của khối IT bên MB thế nào ạ. Về lương thưởng phúc lợi có khác các khối khác chuyên về nghiệp vụ ngân hàng không ạ, offer sau 2 tháng thử việc là hơn 11tr. Đợt em phỏng vấn thì trúng cả 3 người, bên nhân sự nói do nhu cầu dự án nên tuyển cả 3. EM nghe nói có vụ định biên nhân sự gì đó, nên ko biết liệu hết dự án thì có cắt giảm ko nhỉ :(. Mọng nhận được chia sẻ từ anh chị. Em cảm ơn ạ :D
:D

Em chào các anh, chị. EM mới trúng tuyển vào MB Khối CNTT, vị trí phát triển ứng dụng, sẽ làm việc ở số 3 Liễu Giai, Hà Nội:). Không biết công việc của khối IT bên MB thế nào ạ. Về lương thưởng phúc lợi có khác các khối khác chuyên về nghiệp vụ ngân hàng không ạ, offer sau 2 tháng thử việc là hơn 11tr. Đợt em phỏng vấn thì trúng cả 3 người, bên nhân sự nói do nhu cầu dự án nên tuyển cả 3. EM nghe nói có vụ định biên nhân sự gì đó, nên ko biết liệu hết dự án thì có cắt giảm ko nhỉ :(. Mọng nhận được chia sẻ từ anh chị. Em cảm ơn ạ :D
:D

bây giờ nguyên tắc kinh doanh là hạ tầng đi trước kinh doanh theo sau
vì vậy ở MB thì IT không hết việc nhé, chỉ sợ không có sức mà làm thôi không phải lo.

Tương lai IT MB sẽ tách ra khỏi ngân hàng, phụ trách toàn bộ mảng IT của cả tập đoàn MB (chứng khoán, quỹ, tài chính tiêu dùng) thì nhu cầu còn nhiều nữa.

Chỉnh sửa lần cuối:
MB từ năm 2012 đã lương cao như vậy rồi, không biết 2016 có cao hơn nữa không? :D mình thích vào MB làm việc rồi đấy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,421
Thành viên mới nhất
Airbourne Merch
Back
Bên trên