Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Cảm ơn anh ( chị), cho em hỏi tí, mới vào làm thì 2 tháng thử việc đầu tiên mình có phải huy động không ạ, hay chỉ học việc thui ạ, e chuẩn bị đi làm nhưng chưa biết được nhiều thông tin, mong anh( chị) chỉ bảo thêm :-s

2 tháng thử việc huy động 1 tỷ, giải ngân 1 tỷ, nếu k hoàn thành chỉ tiêu thì cũng đừng mong lương được 6 hay 7tr nhé..

Cho e hỏi, mình có thể quay vòng được ko à, tức là đủ chỉ tiểu rùi qua tháng rút ra gui lại có được ko ạ, mới vào thử việc, kiếm đâu ra nhiều khách hàng..hixxx

2 tháng thử việc huy động 1 tỷ, giải ngân 1 tỷ, nếu k hoàn thành chỉ tiêu thì cũng đừng mong lương được 6 hay 7tr nhé..

Được biết chị mới vào làm MB chi nhảnh tỉnh. Hi vọng chị chia sẻ thêm về áp lực công việc, chỉ tiêu, đãi ngộ... cho bọn em được biết với được ko ạ.
Chúc chị thuận lợi trong công việc ạ.

Cho e hỏi, mình có thể quay vòng được ko à, tức là đủ chỉ tiểu rùi qua tháng rút ra gui lại có được ko ạ, mới vào thử việc, kiếm đâu ra nhiều khách hàng..hixxx

e có thuyết phục được khách hàng quay vòng hay không khi lãi suất gửi dài hạn cao hơn ngắn hạn..quay vòng chỉ khi mình làm lâu năm và có số khách hàng quen và tiền gửi kha khá rồi e ạ..nói chung KHCN thì mình phải liên tục tìm kiếm khách hàng nên cũng mệt lắm

Cứ vào làm đi...2 tháng thử việc chủ yếu là học hành và thái độ làm việc là chủ yếu, đưa ra chỉ tiêu cho có z thui...bạn cứ yên tâm đi...chưa bao giờ thấy MB sau 2 tháng thử việc sa thải ai cả...
MB là lương NET nhé...không có vụ trừ lương đâu, chỉ có được thưởng nhiều hay ít, lương kinh doanh nhiều hay ít mà thôi (tình hình hiện tại hiếm chi nhánh có LKD nhiều)...bạn có làm được hay không thì lương vẫn vậy...nhưng làm lâu dài mà k có khách hàng thì cũng không ổn, nên bạn cứ từ từ làm quen là vừa, chủ yếu do SẾP TRỰC TIẾP.

e có thuyết phục được khách hàng quay vòng hay không khi lãi suất gửi dài hạn cao hơn ngắn hạn..quay vòng chỉ khi mình làm lâu năm và có số khách hàng quen và tiền gửi kha khá rồi e ạ..nói chung KHCN thì mình phải liên tục tìm kiếm khách hàng nên cũng mệt lắm
Bạn cũng sinh 90 à, minh cũng rứa, qua tháng này mình mới đi làm tại chi nhánh của thành phố, có thể bật mí cho mình một chút về chế độ lương của ngân hàng không

Cứ vào làm đi...2 tháng thử việc chủ yếu là học hành và thái độ làm việc là chủ yếu, đưa ra chỉ tiêu cho có z thui...bạn cứ yên tâm đi...chưa bao giờ thấy MB sau 2 tháng thử việc sa thải ai cả...
MB là lương NET nhé...không có vụ trừ lương đâu, chỉ có được thưởng nhiều hay ít, lương kinh doanh nhiều hay ít mà thôi (tình hình hiện tại hiếm chi nhánh có LKD nhiều)...bạn có làm được hay không thì lương vẫn vậy...nhưng làm lâu dài mà k có khách hàng thì cũng không ổn, nên bạn cứ từ từ làm quen là vừa, chủ yếu do SẾP TRỰC TIẾP.
Sếp này nói chuản lun,mình cũng hoàn cảnh tương tự, 2 tháng chỉ tiêu được có tí mà không bị sao nhưng vẫn phải lo tìm khách hàng sơm sớm trước khi các sếp hết kiên nhẫn =))

Thấy bác nói thế e cũng yên tâm một tí, qua tháng đi làm thử rùi mới biết...

Em có băn khoăn thế này, ví dụ bên VCB lãi suất huy động thấp hơn MB thì đó liệu có phải lợi thế của MB ko ạ.

Phỏng vấn dc một tuần tại Cần Thơ rồi ko biết có kết quả chưa hay mình die rồi. có ai ở Cần Thơ không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên