Bất cập về dịch vụ chuyển tiền qua ngân hàng

Gia đình mình sống ở Đà Nẵng, có mỗi đứa con lại đi học học xa nhà ( theo ý muốn của ba nó, nó vào Nam theo học trường chuyên Lê Hồng Phong ở Sài Gòn). Trước giờ em cũng toàn chuyển tiền cho cháu nó đóng học phí với tiền sinh hoạt. Cơ mà đợt này làm ăn lu bu quá nên mình không để ý, đến khi cháu nó nhắc sắp hết hạn đóng rồi mới cuống lên đi chuyển, ấy vậy mà tiền vẫn tới trễ! May mà cu cậu sáng dạ biết mượn tiền của bạn đóng tạm rồi khi tiền em tới trả lại cho bạn sau, nhưng sau việc này quả thật mình thấy rất là bất an với việc chuyển tiền sử dụng dịch vụ của ngân hàng.

Mà không chỉ mỗi lần này đâu, bao nhiêu lần mình chuyển tiền cho đối tác (mình đang kinh doanh nhỏ ạ) thì cũng có vài lần đối tác than phiền tiền chuyển đến chậm quá, trong khi trong làm ăn thì đặt chữ tín lên hàng đầu! Bởi vậy nhiều khi thực sự rất bực bội lắm vì bị nghi ngờ không đáng có. Các anh chị có cách giải quyết nào hiệu quả cho cái chuyện chuyển tiền này không? Nhất là chuyển tiền khác ngân hàng sao cho nhanh đó. Trả lời được cho mình thì mình xin cảm ơn nhiều ạ.
Chào chị, hiện tại Ngân hàng Công thương đang có dịch vụ ipay hay còn gọi là ebanking. Phí hàng tháng là 5.500đ, phí chuyển tiền ngoài ngân hàng là 9.900đ/ giao dịch. Ngoài ra còn có các tiện ích như: thanh toán tiền điện, nước, mạng, cáp tv, gửi tiết kiệm online, trả nợ vay, trả nợ thẻ tín dụng. Tất cả đều rất tiện lợi, chị có thể ra phòng giao dịch Vietinbank gần nhất để đăng kí và được hướng dẫn sử dụng dịch vụ :). À quên, ngoài phí 5.500 và 9.900 thì tất cả phí còn lại đều miễn phí chị nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,534
Thành viên mới nhất
crucinadtae888
Back
Bên trên