Banker của VPBank vào báo danh giao lưu nào!

Dạo này CPC chuẩn bị phổ biến toàn hàng rồi, bác nào ở SG vs HN đã trải qua CPC cho em xin chút ít thông tin xí...bộ phận C/A bị dẹp phải không các bác :(

Bạn nào làm vpbank cho mình hỏi tí xíu: khối tín dụng tiêu dùng VPBCF là công ty của VPBank hay là bộ phận nào của VPBank??????? mà chỉ chuyên về xe máy trả góp với vay tiền mặt trả góp không ah, mà theo mình được biết văn phòng VPBCF chỉ có ở Tp HCM còn ở tỉnh khác thì không có???? hoạt động của VPBCF không giống như ngân hàng mà giống kiểu hoạt động của công ty tài chính!!! Bạn nào biết thì nói cho mình biết với nhé!!! thanks!!! mình có đứa bạn làm bên đó

Bạn nào làm vpbank cho mình hỏi tí xíu: khối tín dụng tiêu dùng VPBCF là công ty của VPBank hay là bộ phận nào của VPBank??????? mà chỉ chuyên về xe máy trả góp với vay tiền mặt trả góp không ah, mà theo mình được biết văn phòng VPBCF chỉ có ở Tp HCM còn ở tỉnh khác thì không có???? hoạt động của VPBCF không giống như ngân hàng mà giống kiểu hoạt động của công ty tài chính!!! Bạn nào biết thì nói cho mình biết với nhé!!! thanks!!! mình có đứa bạn làm bên đó

Khối tín dụng tiêu dùng của ngân hàng việt nam thịnh vượng (gọi tắt là VBPCF) được thành lập đầu năm 2010 là một trong những khối kinh doanh của VP Bank về tín dụng cá nhân theo hợp đồng vay tín chấp, Khối trực thuộc VP Bank do ông Kadidas làm giám đốc khối kiêm phó tổng giám đốc của VP Bank. Mặc dù trực thuộc VP Bank nhưng hoạt động độc lập với các khối kinh doanh khác của VP Bank, nó có cơ chế như một công ty tín dụng. Khối thành lập nhằm mục đích gia tăng độ nhận diện thương hiệu cũng như để hoàn thành mục tiêu là 1 trong 5 ngân hàng lớn nhất Việt Nam, và 1 trong 3 ngân hàng bán lẻ hàng đầu VN. Trụ sớ của khối là tại tòa nhà REE ở TP HCM, sản phẩm của khối hiện nay là hổ trợ cho KH vay mua xe trả góp (địa bàn hoạt động là toàn quốc) và hổ trợ vay tiền mặt (hoạt động ở một số địa bàn có sự hổ trợ nhan vien khảo sát)

Cảm ơn bạn chia khoa nho, nhưng mà mình có thắc mắc là các sale ở các tỉnh thi không có văn phòng làm việc, làm việc với nhau qua mạng hoác là quán cafe, vậy tại sao không thuê văn phòng cho các bạn làm việc, làm như vậy tăng tính chuyên nghiệp của VPBCF, chứ nói chuyện với khách hàng toàn là quán cafe thì khách hàng họ cũng sẽ thắc mắc tương tự như mình!!!!!!!!!!!

Cảm ơn bạn chia khoa nho, nhưng mà mình có thắc mắc là các sale ở các tỉnh thi không có văn phòng làm việc, làm việc với nhau qua mạng hoác là quán cafe, vậy tại sao không thuê văn phòng cho các bạn làm việc, làm như vậy tăng tính chuyên nghiệp của VPBCF, chứ nói chuyện với khách hàng toàn là quán cafe thì khách hàng họ cũng sẽ thắc mắc tương tự như mình!!!!!!!!!!!

làm gì có chuyện tiếp khách hàng và làm việc ở quán cafe bạn, đó có thể là nhân viên gặp nhau rủ ra quán cafe tán gẫu chứ làm gì có chuyện đó. Ngân hàng chứ đâu phải chợ chồm hỏm. Để mình giải thích cho nha

Đối với KH mua xe máy: VPBCF có kênh bán hàng là cc (nhân viên tư vấn) tại các điểm bán xe máy trên toàn quốc, khi có KH vào các cửa hàng xe máy mà có nhu cầu mua xe trả góp thì cc có nhiệm vụ tư vấn khoản vay cho KH tại ngay cửa hàng xe máy và làm hồ sơ cho KH. Lúc này bên mình gọi là pos offline, sau đó, cc sẽ đem hồ sơ về pos online (có đặt máy tính nối mạng) gần đó dể nhập hồ sơ trong vòng vài phút. lúc này KH có thể ở tại cửa hàng xe máy đợi ngân hàng giải ngân. cc phải túc trực tại các cửa hàng xe để tìm kiếm khách hàng để chạy target thì cần chi văn phòng làm việc ở mỗi tính để làm tốn chi phí cho ngân hàng.

Đối với KH vay tiền mặt: VPBCF có 2 kênh bán hàng là tele sales (call center tại trụ sở khối) và direct sales. Nếu tele sales tư vấn cho KH tại TP HCM thì KH có thể đem hồ sơ lên nộp tại trụ sở của khối, ngược lại KH ở tỉnh có hổ trợ cho vay tiền mặt thì KH đem hồ sơ ra các chi nhánh và phòng giao dịch để nộp hồ sơ. Nếu Direct sales tư vấn thì do tính chất direct sales ít ở tại cty thì họ có thể nhận trực tiếp hồ sơ đề nghị vay vốn của KH tại mọi nơi thuận tiện cho KH.

Thực tế tại Huế như thế này: cc thì gặp khách hàng tại các điểm xe máy, còn DSA thi gặp tại quán cafe hoặc địa điểm nào đó do DSA chọn hay Kh chọn. Khi hop hành thì quán cf, vậy đó. Mình nghĩ như vậy thì không quảng bá thương hiệu của VP Bank được

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên