Bằng Trung Cấp có vào được NH làm hay không?

Trung cấp vẫn tuyển bình thường nếu có 1 hoặc nhiều các yếu tố sau:
+ Quen biết hoặc có gốc bự dữ lắm gửi gắm vào.
+ Rơi vào đợt tuyển dụng không đòi hỏi cao và số lượng gửi gắm ít hoặc hầu như không có.
+ Những vị trí không đòi hỏi bằng cấp cao, chỉ đòi hỏi ngoại hình hoặc yếu tố khác.
+ Khả năng làm việc thực tế, hoặc có mối quan hệ rộng, được Giám đốc hoặc lãnh đạo cấp cao của ngân hàng để ý, mời về làm việc (xác suất này vẫn có).
. . .

mình chưa thấy NH nào tuyển mà yêu cầu từ tốt nghiệp TC cả...hi
.... .

chắc chỉ có người quen mới vào được thôi.thời buổi này đến ĐH còn chờ dài cả cổ:(

Tranh thủ làm viẹc gì đó đi học thêm buổi tối liên thông đi .Dân việt nam mình mà bằng cấp quan trọng hàng đầu .Có khối ng bằng nọ bằng kia nhưng đầu zero .

Đợt này t thấy Sacombank tuyển GDV lấy trình độ trung cấp:) (hạn nộp hồ sơ 21/5/2012) t mới biết tiếc quá tại mình ko update thường xuyên thông tin của sacombank

nhà bạn gia đình cực giàu thì bằng trung cấp cũng không vấn đề gì lắm :D
huy động luôn là 1 vấn đề cần ưu tiên :D

học tiếp lên nữa, không bao giờ là quá muộn, quá muộn là khi người ta bỏ cuộc...

Trung cấp nhưng là trung cấp gì? Bạn làm được cái gì? Bạn có nhiều quan hệ hay không?
Ngân hàng thì có đầy vị trí, từ bảo vệ, thu ngân đến kiểm quỹ, giao dịch viên và đến cả quan hệ khách hàng cá nhân cũng cũng có cách để bằng trung cấp vào được. Nhưng vào có làm được hay không là chuyện khác.

Ngáp.

Tình hình hiện nay thì rất khó xin việc trong ngân hàng nếu bạn chỉ có bằng trung cấp. Bạn nên học liên thông lên cao đẳng, chí ít cũng phải cao đẳng thì mới có cơ hội bạn ạ.
Chúc bạn may mắn! :)

Trung cấp cũng ok với điều kiện chân dài, dáng chuẩn, số đo 3 vòng: 90-60-90 là nam :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên