Bảng excel hỗ trợ tính lịch trả nợ gốc đều, lãi theo dư nợ giảm dần + bảng hàm PMT

^^ ;;), mới chỉ có 1 phần trong một phần nhỏ trong cách tính thôi nhé :), bảng tính dư nợ giảm dần của bạn chỉ là bảng cũ thôi ^^. Còn bảng tính chi phí dự phòng, tín chấp, bậc thang, amort nữa nhé. Nhưng thôi đang còn học thì như thế là ok rồi.

Mình vay 100tr, lãi suất 1.5%/thang, tra theo dư nợ giảm dần trong vòng 24 tháng. Theo 2 cách tính như file bên trên có sự chênh lệch, nhờ các bạn xem và giải thích dùm. Cám ơn nhiều.

Chào bạn bicutit, Bảng excel hỗ trợ tính lịch trả nợ gốc đều, lãi theo dư nợ giảm dần mình rất thích, chỉ cần nhập dử liệu vào là ra kết quả sẳn, rất mong bạn xây dựng giùm mình Bảng excel hỗ trợ tính lịch trả nợ gốc + lãi đều theo dư nợ giảm dần. Ví dụ như thế này nhé, mình vay 250 000 000,thời gian vay 36 tháng,lãi suất 15 %/năm. Nhân viên tư vấn ngân hàng đưa mình 1 tờ giấy A4 in kết quả là phải trả đều hàng tháng là 8 666 332 đồng. Mình muốn bạn giúp mình làm 1 bảng exel trả nợ gốc và lãi đều hằng tháng,chỉ cần nhập số tiền, thời hạn vay, lãi suất/năm vào là biết kết quả. Rất mong bạn giúp mình.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,412
Thành viên mới nhất
qabootfive88
Back
Bên trên