Bạn sẽ chọn làm việc ở phòng ban nào trong ngân hàng

Nếu như bạn có khả năng , hoặc là bạn được tuyển thẳng hoặc bạn có thể được lựa chọn bộ phận để làm việc thì bạn sẽ chọn làm việc ở bộ phận nào ? Mỗi bộ phận đều có đặc thù và có những ưu nhược điểm và tùy thuộc vào sở thích cá nhân và trình độ mỗi người. Hãy cùng chia sẻ cảm nghĩ và công việc của các bộ phận nhé

1. Phòng Kế toán - Giao dịch
2. Phòng Tín Dụng
3. Phòng Tổng hợp
4. Phòng Kiểm Tra, kiểm toán
5. Phòng hành chính, nhân sự
.......

Mỗi bank có các phòng ban riêng, mỗi phòng ban lại có các bộ phận riêng phù hợp với đặc thù của từng phòng, cùng chia sẻ nhé

Mình thích làm thẩm định, nhưng ngân hàng thương mại nào cũng yêu cầu 1-2 năm kinh nghiệm và bản thân mình cũng cảm thấy phải tự rèn luyện chừng ấy thời gian mới làm thẩm định được. Cho nên giờ vẫn tìm việc ở phòng tín dụng thôi.

Mình thích làm thẩm định, nhưng ngân hàng thương mại nào cũng yêu cầu 1-2 năm kinh nghiệm và bản thân mình cũng cảm thấy phải tự rèn luyện chừng ấy thời gian mới làm thẩm định được. Cho nên giờ vẫn tìm việc ở phòng tín dụng thôi.

Mình tưởng làm tín dụng là thực hiện tất cả các khâu thẩm định, cho vay chứ

Làm ở phòng nào cũng có cái khó cái khổ riêng... hjchjc
Em mới ra trường, giờ còn chưa có cái giấy chứng nhận để đi xin việc cơ... :((

sau nhiều lần tham gia thi tuyển mình lại thấy thích làm việc ờ phòng Nhân sự của NH,nên có thể mình sẽ chuyển hướng, sẽ đi học thêm 1 khóa học về nhân sự gì đó :)

mình thích phòng kiểm tra,kiểm toán vì phù hợp với chuyên ngành mình đã học. nhưng mà phải có nhiều kinh nghiệm thì mới làm việc này được. :( . phải học hỏi và làm việc nhiều nữa.....

Phòng nhân sự thì thế nào nhỉ, lương thưởng và cơ hội phát triển có khá ko? thấy mọi người ít nhắc đến và cũng ko thấy tuyển mấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,917
Thành viên mới nhất
Khoa Bu
Back
Bên trên