Bạn nào đã đang và sẽ nộp vào SAMSUNG cho mình hỏi vớiĐợt tuyển của SAMSUNG 11-2013

Cho tớ hỏi là ai nộp hồ sơ cũng có mail đáp lại ah? Sao tớ nộp 1 ngày rồi mà chẳng thấy j cả?.

Bên Samsung họ phỏng vấn như thế nào,hỏi sâu về kiến thức chuyên ngành hay hỏi tính cách này nọ vậy bạn?Chia sẻ cho anh chị em đi!:D

Phỏng vấn đầu tiên bao giờ cũng là giới thiệu bản thân bằng tiếng anh.
Họ dựa theo câu trả lời mỗi người mà hỏi tiếp.
Hồi đấy, bọn mình 6 đứa vào cùng một lúc, hội đồng gồm 4 người: 3 bác VN và 1 bác Hàn.
Mình được bác Hàn hỏi, toàn những câu quen thuộc: VD như Bạn biết gì về SS? Ở ĐH thích nhất môn gì, tại sao?; Tại sao em đăng ký vào SS, em nghĩ liệu SS có tuyển dụng em ko?...
Tiếng Anh mình trúc trắc vs lại ko nghe rõ bác Hàn nói nên trả lời trúc trắc.
Sau đó các annh VN dựa vào câu trả lời xoáy thêm: VD: SS làm việc vất vả, xa nhà...?
Mình bị hỏi: "Em định làm việc ở SS trong bao lâu?". Mình nghĩ mình bị out vì câu này.
Một số bạn đi làm sẽ hỏi câu làm việc gì, tại sao nghỉ...
Có bạn khoe biết tiếng Trung, họ sẽ bắn tiếng Trung thử xem có thật ko?
Có bạn nói rất giỏi về môn logistic, thương mại quốc tế (mình thi vị trí support), họ sẽ hỏi kiến thức luôn.
Lưu ý: là họ sẽ hỏi dựa trên những gì bạn viết trên CV, nên đừng chém quá khi viết CV.
Mấy bạn chỗ mình viết thông thạo tiếng Anh, bị họ hỏi TA ác liệt.
Phòng mình hỏi nhẹ nhàng, các phòng khác có thể sẽ đưa ra tình huống, bạn phải xử lý tn? Toàn tình huống khó đỡ.
Câu hỏi rất đa dạng. Bạn tham khảo các diễn đàn, sẽ rất thú vị đấy.

Phỏng vấn đầu tiên bao giờ cũng là giới thiệu bản thân bằng tiếng anh.
Họ dựa theo câu trả lời mỗi người mà hỏi tiếp.
Hồi đấy, bọn mình 6 đứa vào cùng một lúc, hội đồng gồm 4 người: 3 bác VN và 1 bác Hàn.
Mình được bác Hàn hỏi, toàn những câu quen thuộc: VD như Bạn biết gì về SS? Ở ĐH thích nhất môn gì, tại sao?; Tại sao em đăng ký vào SS, em nghĩ liệu SS có tuyển dụng em ko?...
Tiếng Anh mình trúc trắc vs lại ko nghe rõ bác Hàn nói nên trả lời trúc trắc.
Sau đó các annh VN dựa vào câu trả lời xoáy thêm: VD: SS làm việc vất vả, xa nhà...?
Mình bị hỏi: "Em định làm việc ở SS trong bao lâu?". Mình nghĩ mình bị out vì câu này.
Một số bạn đi làm sẽ hỏi câu làm việc gì, tại sao nghỉ...
Có bạn khoe biết tiếng Trung, họ sẽ bắn tiếng Trung thử xem có thật ko?
Có bạn nói rất giỏi về môn logistic, thương mại quốc tế (mình thi vị trí support), họ sẽ hỏi kiến thức luôn.
Lưu ý: là họ sẽ hỏi dựa trên những gì bạn viết trên CV, nên đừng chém quá khi viết CV.
Mấy bạn chỗ mình viết thông thạo tiếng Anh, bị họ hỏi TA ác liệt.
Phòng mình hỏi nhẹ nhàng, các phòng khác có thể sẽ đưa ra tình huống, bạn phải xử lý tn? Toàn tình huống khó đỡ.
Câu hỏi rất đa dạng. Bạn tham khảo các diễn đàn, sẽ rất thú vị đấy.

Oh thế có nghĩa là phỏng vấn toàn bằng tiếng Anh hết ah bác?
Căng nhỉ? tiếng Anh của mình thì nghe,đọc,viết OK,nhưng mà nói thì bập bẹ,quả này nếu được vào phỏng vấn chắc cũng chết!

trong ub đã có topic bàn về thi samsung đợt tháng 6/2013, mấy nhóc nên vào đó mà đọc tham khảo. hỏi ở đây, k nhiều ai rảnh trả lời những câu hỏi đã đc bàn luận ở các topic trước

bạn đăng nhập vào trang tuyển dụng của samsung sẽ thấy ghi hồ sơ phù hợp hoặc hồ sơ không phù hợp

Hihi cám ơn bác. Mình có thư gọi đi thi rồi. Lần này phải nỗ lực hết mình mới được

các bác ôn gsat đến đâu rồi. Mình thấy các bạn thi tháng 4 bảo đề choai lắm
thấy bảo cho biểu đồ rồi làm 3 đến 5 câu liên quan gì đó dạng này em chưa có hình dung được
Bác nào biết post lên cho anh em tham khảo.

Hic. Em vừa nhận được mail đi làm gsat hôm mung 1/12 có bác nào có mail về chưa? nước đến chân rùi mà chưa ôn được gì? bác nào có đề thi up lên cho anh em tham khảo với . hic hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,481
Thành viên mới nhất
Linkin Park Mer
Back
Bên trên