Bài toán về phương thức giải ngân

congphuong0510

Verified Banker
Như tiêu đề thì ace cho biết bây giờ có bài toán đặt ra là khách hàng mua BĐS. Bây giờ vay để thnah toán cho bên thứ 3 là chú/bác của khách hàng. Khoản vay là 400tr, theo quy định của NHNN chỉ đc giải ngân bằng tiền mặt với khản vay 100tr trở xuống. Nhưng chú/bác của khách hàng đã già rồi và ở cách xa các ngân hàng nên không thể đi mở thẻ và không đến ngân hàng để nhận tiền được. Vậy thì cách thức giải ngân ở đây giải quyết sao?
Mong mọi người trao đổi nhé!
Thanks cộng đồng ub!

Có gì đâu, coi như là khách hàng đã thanh toán toàn bộ số tiền mua nhà bằng tiền đi vay của bên thứ 3 khác. Giải ngân bù đắp số tiền đã đi vay đấy là xong. Nhưng đồng quan điểm vs bạn ở trên về vụ bác già yếu k ra ngân hàng được thì hack ra hợp đồng mua bán à @@

Có gì đâu, coi như là khách hàng đã thanh toán toàn bộ số tiền mua nhà bằng tiền đi vay của bên thứ 3 khác. Giải ngân bù đắp số tiền đã đi vay đấy là xong. Nhưng đồng quan điểm vs bạn ở trên về vụ bác già yếu k ra ngân hàng được thì hack ra hợp đồng mua bán à @@
Hợp đồng mua bán là viết tay với khách hàng vay còn việc bác già yếu không ra được ngân hàng để mở thẻ thực hiện cho việc chuyển khoản là có thật. Trường hợp này mình đang gặp nên mới hỏi ý kiến các cao nhân :)

TH này bên mình làm vay hoàn vốn cho bên thứ 3 có giấy vay tiền giữa người vay và bên thứ 3. Khi giải ngân bạn mở tk cho bên thứ 3 tại NH của bạn. Cho ký mở tk là xong rồi gn vào tk của bên thứ 3. TH này đơn giản mà

TH này bên mình làm vay hoàn vốn cho bên thứ 3 có giấy vay tiền giữa người vay và bên thứ 3. Khi giải ngân bạn mở tk cho bên thứ 3 tại NH của bạn. Cho ký mở tk là xong rồi gn vào tk của bên thứ 3. TH này đơn giản mà
Vấn đề là bên thứ 3 đã già và không thể thực hiện vieejc mở tài khoản vì khoảng cách địa lý là khá xa bạn ah.

Bên mình trên 100tr vẫn cho giải ngân tiền mặt khi làm đơn cam kết là bên thứ 3 chưa có bất kỳ tài khoản nào để chuyển tiền,.

Bên mình chấp nhận giải ngân toàn bộ số tiền vào tại khoàncho bên thứ 3 ( yêu cầu phải có giấy mượn tiền) rồi sau đó ủy nhiệm chi rút tiền mặt

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên