Ấu thơ trong tôi là...

• Bắt đầu badday03
  • Ngày bắt đầu
Nhớ mãi ngày đầu tiên được ông dạy chơi Ô ăn quan, chơi xuyên trưa xuyên chiều, hay ơi là hay :)) Trưa mà có nghe thấy tiếng bác bán kem bóp cái chai bíp bíp thì chạy hùng hục từ nhà ra cổng chực chờ ko bác đi quá :)) Còn kẹo kéo thì đến bây giờ vẫn chưa biết vị, hôm nào sẽ thử (hôm trc thấy bán ở Hồ Tây ;)) ) À lại còn cái trò bắt ong mật nữa chứ, giữa trưa đi chân đất, ra vườn hoa cầm 2 cái dép đập ong, cho vào lọ mang về nuôi :)) đúng là nghịch dại :))
Cám ơn bạn chủ thớt nhiều nhé, mỗi lần nghĩ lại tuổi thơ lại thấy mình như có thêm nghị lực, năng lượng vì mình có được tuổi thơ hạnh phúc ghê :x

Cái thằng kiễng chân lên á ;))
Theo như tớ phán đoán thì cái pic đấy có 1 thèng bé & 1 cô bé, nên là, cái P/s của tớ, chả lẽ lại làm bạn L khó phân biệt;))
Thích cả phiếu bé ngoan nữa, toàn lấy cơm dán rõ là vui
Cái này thì chuẩn roy, cơm là thứ duy nhất có thể dán được vào cái thời đấy;)). Mình dán lên hòm đựng thóc & cái tủ gỗ chuyên để TV 14 inch;)). Nhớ phiếu bé ngoan thế, mỗi thứ 7 lại vang lên cái bài "Đi học về là đi học về, em về nhà em chào...cơm nguội...":))

Cái này thì chuẩn roy, cơm là thứ duy nhất có thể dán được vào cái thời đấy;)). Mình dán lên hòm đựng thóc & cái tủ gỗ chuyên để TV 14 inch;)). Nhớ phiếu bé ngoan thế, mỗi thứ 7 lại vang lên cái bài "Đi học về là đi học về, em về nhà em chào...cơm nguội...":))
Hết cái thời đó thì cứ gọi là "Tạm biết búp bê thân iêu, tạm biệt gấu Misa nhé, tạm biệt thỏ trắng xinh2 mai tôi vào lớp 1 rồi, nhớ lắm, quên sao được, trường mầm mon thân iêu..." Nhỉ nhỉ ;;)
:x :))

Hết cái thời đó thì cứ gọi là "Tạm biết búp bê thân iêu, tạm biệt gấu Misa nhé, tạm biệt thỏ trắng xinh2 mai tôi vào lớp 1 rồi, nhớ lắm, quên sao được, trường mầm mon thân iêu..." Nhỉ nhỉ ;;)
:x :))
Buổi học mẫu giáo cuối cùng, cô cho hát bài này, chả có cảm xúc lưu luyến như sau này chuyển cấp nọ lên cấp kia:D. Căn bản trẻ con nên vô tư;)). Mình ngày bé thích hát, lại đanh đá cá cày nữa, học mẫu giáo toàn cấu nhau với bạn, để lại cả đống "di tích lịch sử" trên mặt, giờ lớn thì hết roy:))

Mấy trò của bọn con trai thì mình biết, mình nhớ. Chứ nhìn mấy trò con gái chơi thì ứ bít chơi trò nào :p :D

Mình sống và lớn lên ở vùng quê, nhìn lại thấy nhớ thời thơ ấu với những buổi chiều thả diều trên bờ đê, tắm sông giữa trưa hè, chơi con quay ở gốc đa đầu làng và tối tối ú tim trốn tìm với lũ trẻ gần sân kho của thôn:p:x:x
Ấu thơ trong tôi tràn đầy kỷ niệm!:)

Đọc và xem lại hình ảnh xưa... thấy lòng nhói nhói...ước zì cũng được 1 lần quay lại. Đúng là thời thơ ấu của chúng mình. Thật dễ thương bạn nhỉ!
>>>Cái gì qua đi rồi, thì ta mới biết quý trọng.:-?

Đúng là có 1 cảm giác gì đó rất lạ....
Mình nghĩ ước mơ đc quay lại tuổi thơ là mong muốn của bất kỳ ai, nhất là trong cái cuộc sống hỗn độn và bộn bề này..
Nhưng tất nhiên đó là điều không thể..
Vì vậy, mình nghĩ tốt nhất là bây h hãy sống chậm lại, cảm nhận cs... đừng để sau này lại thấy hối tiếc vì bị cuốn đi bởi cs nhộn nhịp này...
Nhỉ.....

hi, những trò này ngày xưa chơi suốt.thật đáng tiếc cho thế kệ trẻ bây giờ =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên