Anh Chị Tư Vấn Giúp Em Tí ạ :)

phuongtruyt

Thành viên mới
Sắp tới em có nhu cầu làm việc trong ngân hàng, em tốt nghiệp bằng Tài Chính - ngân hàng tuy nhiên trong quá trình học em lại học chuyên về ngành Tài chính, cho nên bây giờ em muốn tham gia một khóa học để có thể hiểu rõ thêm về công việc trong ngân hàng đồng thời học thêm về các nghiệp vụ ngân hàng...mong anh chị có thể tư vấn giúp em nên đăng ký khóa học nào hữu ích nhất ạ? em xin chân thành cảm ơn :)

Mình cũng mới tốt nghiệp. cũng muốn cho bạn lời khuyên : bạn muốn làm vị trí nào bên NH => cần bổ sung cái gì => tìm trung tâm uy tín. Theo mình thấy chương trình học của BTC và easy banker là ok rồi đó. Còn bên Đh kinh tế vs đh NH đào tạo các chứng chỉ ngắn hạn (liên kết vs các tổ chức khác ) rất ok, kiến thức sát thực tế, tiền vừa phải lại đc có chứng chỉ...

em học trường khác ạ. em cũng đang tính học văn bằng 2 nhưng nếu học thêm văn bằng Ngân hàng nữa liệu có phí không ạ.vì bằng của em là bằng Tài chính - ngân hàng r.còn nếu đăng ký khóa học của Easybanker này thì nên đky khóa nào cho hợp lý ạ? chắc e làm giao dịch viên :)

em học trường khác ạ. em cũng đang tính học văn bằng 2 nhưng nếu học thêm văn bằng Ngân hàng nữa liệu có phí không ạ.vì bằng của em là bằng Tài chính - ngân hàng r.còn nếu đăng ký khóa học của Easybanker này thì nên đky khóa nào cho hợp lý ạ? chắc e làm giao dịch viên :)
Học EB chủ yếu là kĩ năng mềm, không học về kĩ năng cứng bạn nhé. nếu bạn muốn học thì theo học thôi :D

E k cần phải học j đâu.nếu em pass vào ngân hàng.chắc chăn dc đao tạo. Đào tạo xong cung chưa chắc đa tư làm dc việc

Uả hóa ra Easy banker chỉ chuyên đào tạo kĩ năng mềm đi pv ak bạn Cánh Đồng Tuyết ?

Mình học chứng khoán cũng nhảy qua làm tín dụng tốt chứ có sao đâu.
Quan trọng là có vô đc hay không, vô đc rồi thì tổ chức sẽ training cho bạn chứ lo gì mà không làm đc việc.
Nhưng mà giờ vô nh làm cũng cực lắm mà thu nhập thì cũng tầm tầm thôi.

theo tớ thì nên xin thực tập vào vị trí mà bạn định làm việc ở bất kỳ một ngân hàng nào cũng được.... vào thực tế thì tốt nhất :D học ở trường đại học 4 năm rồi cũng chỉ là lý thuyết phải bắt tay vào làm rồi mới biết bạn ạ :3

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,837
Thành viên mới nhất
rs9cab3
Back
Bên trên