(Agirbank) Thông tin tuyển dụng Agribank năm 2014

Các bạn có mong ước được làm việc tại Agribank tập trung ôn tập nhé, kỳ thi tuyển sắp bắt đầu rồi :), chúc các bạn ôn tập và thi tốt !

Đính kèm

340.7 KB · Xem: 4,099
Thực ra nếu tay chưa to thì có thể xin làm hợp đồng, cái này thì dễ xin thôi, làm như vậy giống như 1 kiểu đăng ký giữ chỗ trước khi có suất vậy, có điều thứ nhất ko đc làm nghiệp vụ, chỉ làm việc lặt vặt như bảo vệ, trông xe, bưng nước... thứ 2 lương thì bèo bọt, hơn hai chai tí, thứ 3 mình tốt nghiệp đại học mà nghĩ đi làm mấy công việc này thì :( Không thì xin về vùng sâu vùng xa mà làm, vừa khỏe vừa đỡ cạnh tranh áp lực doanh số...
Bạn đã thấy TH làm hợp đồng 4 5 năm, lương 1,8 triệu đồng, công việc thì gọi là chân lon ton vì ko có user, ko đc làm nghiệp vụ chưa? tại sao phải thế, những năm ấy mình nghĩ là nên để ra ngoài bon chen với đời, sau 4 5 năm rèn luyện trưởng thành, con đường vào NH nó đơn giản hơn rất nhiêu

Sếp tổng mới thì đang làm việc rất nghiêm túc, nhưng bạn nên đọc kỹ. Vì nếu Chi nhánh cần người, sẽ xét từ dạng con em cán bộ đã, rồi nếu ko ai vào thì mới tuyển dụng rộng rãi. Mà bạn biết đấy, con em cán bộ đang xếp hàng cũng ko ít. các CN tỉnh thì ko biết chứ 2 TP lớn là ko có dạng thi tuyển nhé, chỉ có đánh đổi bố mẹ, hoặc suất ngoại giao thôi.
chuẩn ạ! em đi thực tập ở chi nhánh huyện thấy có khoảng 5-6 anh chị đang chờ sẵn :(

nếu đúng như bạn nói thì còn có hy vọng :)
Đúng mà năm nay sẽ thi tuyển hết, không ai chạy vạy gì được đâu. Bạn cứ yên tâm mà ôn tập nhé. Mình có nhiều người quen làm ngân hàng nên biết thông tin rất chính xác nhé.

Sếp tổng mới thì đang làm việc rất nghiêm túc, nhưng bạn nên đọc kỹ. Vì nếu Chi nhánh cần người, sẽ xét từ dạng con em cán bộ đã, rồi nếu ko ai vào thì mới tuyển dụng rộng rãi. Mà bạn biết đấy, con em cán bộ đang xếp hàng cũng ko ít. các CN tỉnh thì ko biết chứ 2 TP lớn là ko có dạng thi tuyển nhé, chỉ có đánh đổi bố mẹ, hoặc suất ngoại giao thôi.
Tớ đọc kỹ hướng dẫn tuyển dụng làm gì có chuyện các chi nhanh xét cho con e trong ngành vào, chỉ trử khi bố/mẹ nghỉ trước 3 năm thôi.

Tớ đọc kỹ hướng dẫn tuyển dụng làm gì có chuyện các chi nhanh xét cho con e trong ngành vào, chỉ trử khi bố/mẹ nghỉ trước 3 năm thôi.
bạn tớ vừa ra trường, mẹ làm ngân hàng, chi nhánh đang có chỉ tiêu ==> ko mất tiền và mẹ ko phải nghỉ mà bạn ý đã nhận được công văn và đi làm rùi đấy, hic, mới nc hôm qua thui nhé.

bạn tớ vừa ra trường, mẹ làm ngân hàng, chi nhánh đang có chỉ tiêu ==> ko mất tiền và mẹ ko phải nghỉ mà bạn ý đã nhận được công văn và đi làm rùi đấy, hic, mới nc hôm qua thui nhé.
chắc là bằng giỏi, trường top và quan trọng là nhà chưa có ai vào làm :)

đúng rồi, ý mình là nếu có chỗ trống chỉ tiêu, hoặc có nhu cầu tăng định biên, thì con em cán bộ đc ưu tiên là bố mẹ nghỉ cho con vào mà. Hiện nay rất nhiều bố mẹ sẵn sàng về thế nên mình mới nói là khi có chỉ tiêu thì các trường hợp đó đã xếp hàng rồi, và apply đủ rồi, nên sẽ ít có cơ hội để tuyển ở ngoài vào

Cảm ơn anh
Hết hè này e lên năm tư rồi, e cũg đi làm thêm nhưng toàn vc part time, đổi vc ltục, mà a ơi, nếu có thêm khả năng Hoa ngữ có lợi thế gì k a, e thấy bh chỉ cần toeic thôi
A ra trường ôn thi cao học, thi đỗ xong mới thi VPBank => đỗ luôn. Làm thử việc 2 tháng thì nghỉ VP về làm Agri. Lúc thi VPBank thấy cũng bt, quan trọng em phải nhanh nhẹn sáng sủa thì sẽ qua đc vòng tuyển dụng thôi. Đừng nghĩ ra trường là mất công học đại học phải làm NH to xịn ngay, như a đi làm thêm từ năm thứ 2, va vấp nhiều thì khéo léo hơn, có knghiem giao tiếp hơn. Thì ra trg xin việc cảm thấy dễ dàng hơn những bạn chỉ tập trung vào việc học. Em nên bắt đầu rèn luyện mình từ những cv đơn giản, áp lực, vất vả đã, khi đó em sẽ trưởng thành lên, và cảm thấy xin việc vào các NH cũng ko khó

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,681
Thành viên mới nhất
josylviomerch
Back
Bên trên